Innova 2008 Chết Bơm Xăng Liên Tục !

oto16ahn
Bình luận: 56Lượt xem: 18,207

E..autu.NTK

Tài xế O-H
  • k biết khi thay bơm bạn thấy hiện tượng gì xung quanh bơm k hê, miêu tả cho mọi người biết để kết luận chính xac chứ ai cũng 1 kiểu,
  • mà van điều áp thì k hư đâu, bạn đo áp ùi mà

tailoc39

Tài xế O-H
bác xem lại cái giắc điện đi nhé cái dòng này điện nó bắt đầu kém rôi bác ơi,có cái giắc ởi dưới chân ga đấy bác rút ra kiểm tra đi nhé em sợ mo ve ở đấy . chúc bác thành công. có ji nói tiếp cho anh chém nhé bác .

cuong94

Tài xế O-H
Anh nhất a. Em cũng gặp một em cũng như của anh. Khách đi mua bơm 3 lần cũng đều chết trong khoảng 15 - 20 ngày. Em mua bơm xịn 1100 k lắp dc 1 năm rồi vẫn chưa vấn đề gì anh a.
Dạ e chào a ạ e đang là sinh viên cho e hỏi câu này phát bơm xăng mà có van điều áp là bơm điện đúng ko các a câu hỏi hình như hơi ngu nhưng mong các a trả lời e với e xin chân thành cảm ơn

le_minhxm

Tài xế O-H
e ko bit xe này thế nào e chỉ xin đóng góp tý kinh nghiệm đã gặp phải. đó là lâu rùi e làm xe lanos có cái van hồi xăng trên cuối thanh chia xăng của kim phun. cái van đó bị hỏng nó k hồi xăng dc nên xe cứ đi vài hôm lại bị căng áp xăng giựt giựt chết máy. theo em là do áp xăng quá cao nên ko mở nổi kim. e đóng góp có gì ko phải các bác chỉ giáo thêm. ( ah ý e bác kiểm tra cái van của xe inova đi ah)

vbh090909

Tài xế O-H
bác xem lại cái giắc điện đi nhé cái dòng này điện nó bắt đầu kém rôi bác ơi,có cái giắc ởi dưới chân ga đấy bác rút ra kiểm tra đi nhé em sợ mo ve ở đấy . chúc bác thành công. có ji nói tiếp cho anh chém nhé bác .
Xin bác thông não giúp e...mo ve là nói về hiện tượng j vậy ạ

Nguyentruong123

Tài xế O-H
có vài nguyên nhân như cạn xăng liên tục ( có thể bình xăng ko có các tấm chắn xóc ở trong nên khi chạy trên đường nghiêng, dốc bơm xăng ko hút đc nhiên liệu)
2 là điện áp anh máy phát bơm ra cao quá làm em bơm ko chịu được. hoặc van ổn áp có vấn đề làm bơm làm việc ở áp cao, hoặc đường xăng hồi bị tắc. bác nên ktra lại

BuiVanBen

Tài xế O-H
thật với các bác mình thì cũng không có kinh nghiệm gì nhiều lắm với lại mình là dân trong hãng nên mình thấy xe ngoài gara vào toàn chế bơm không ah,nào là dùng bơm hiac chế cho innova nào là bosch ........ ,mà cũng chết như thường thôi ,dù sao vào hãng các bác cũng có một chút gì gọi là yên tâm nhé .ngoài gara thì xong việc lấy tiền là thôi ah

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên