Inova 2007 chết bơm liên tục !

X
Bình luận: 38Lượt xem: 3,196

76u1-6658

Tài xế O-H
Ðề: Inova 2007 chết bơm liên tục !

"Mới thay bơm xăng với thay lọc thô được gần 1 tháng mà lọc thô quá bẩn"cai nay co the do may cuc than cua cai bom xang bi mon tao ra do bac

thiepviet

Tài xế O-H

Vào toyota mua đi bac.đảm bảo với các bác sẽ ko bị nữa.hiện tại giá của nó gần chín triệu, còn loại 3.5triệu đã ko còn nữa

mt-auto

Tài xế O-H

Loại bơm bác mua k sử dụng được nha bác,hiện bơm toyota trên thị trường bên ngoài đều là hàng china cả,các bác mua giá nào cũng dính đòn cả,chỉ hên xui thôi ah.nên sử dụng thêm vài loại khác ngoài hiệu toyota để so sánh và chọn loaại có thể tự tin một chút. Khi lắp đặt cũng cần kiểm tra kỹ các bộ phận liên quan,làm sạch thùng xăng,vào bơm cabr thận mình nghĩ đỡ lo được mấy phần đấy

lenguyenson

Tài xế O-H

Thay 3 cái bơm mà chết liên tục, vậy hệ thống nhiên liệu có vấn đề; lọc xăng mới thay đã bẩn chắc là do chất lượng nhiên liệu; bạn phải xúc lại bình nhiên liệu và tư vấn cho khách mua xăng tại nơi tin cậy; kiểm tra lại van điều áp xem áp xuất có cao quá không; nếu tất cả tốt thì mới đến chất lượng bơm, hàng liên doanh lắp cũng đi được hai ba năm chứ không chết ngay.

VANCUONG0289

Tài xế O-H

Bơm ngoài sài hên xui à bạn,một phần do xăng nữa.hiện giờ trong hảng là 8k tiền công luôn là 10k.mình làm trong hảng mình biết mà.mình còn 1 cái.có gì mình để lại cho.hàng rin.3k thui.sài ok.

ninhtinh

Tài xế O-H

Thưa các bác, hôm nay xưởng em làm 1 chiếc Inova đời 2007. Đang đi tự dưng chết máy, kiểm tra thì ra bơm xăng đã hy sinh. Thay phát nổ luôn. Nhưng vấn đề em thắc mắc là trong vòng 3 tháng thì xe này đã thay 3 chiếc bơm mới rồi, vậy mọi người cho em hỏi là có những nguyên nhân nào mà bơm xăng chết liên tục vậy. Em đã kểm tra thấy nguồn xuống bơm xăng không có vấn đề gì. :)

chắc xe này toàn thay hàng 350k rùi
thay bơm xịn đi cụ ạ, nó khoảng 1,5t đấy cụ ạ.

ls600hl

Tài xế O-H

Gửi các bác !

Bác nên chọn một bơm hãng sẽ đảm bảo chất lượng và không bị đột tử .Vì chất lượng xăng bây giờ khó nói lắm .

Thứ 2 bác nên thay lọc xăng và xúc thùng xăng ,xúc kim phun thế là ổn.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!

Trên xe của bác có báo lỗi j nữa không? Hôm trước chỗ em cũng có 1 chú Yaris thay bơm mới chạy được mấy hôm là chết . và thay cả bơm xăng xịn cửa hãng cũng vẫn chết như thường và còn báo lỗi động cơ. Em kiểm tra thì do oxygen sensor . Va em xóa lỗi đi hết lỗi. Thay oxygen sensor cái hết báo lỗi và cũng không bị chết bơm xăng nữa . mặc du em thay bơm xăng thường cũng không bị chết .

Cái này thì tớ chả tin được. Cảm biến oxy thì không thể gây hư hỏng cho bơm xăng được. Bơm xăng thì gây hỏng cảm biến thì có lý hơn. Tình huống của bác là ngẫu nhiên thôi

thangcodientub

Tài xế O-H

Bác kiểm tra kỹ lại mấy vấn đề sau nhé:
1/ Vệ sinh toàn bộ hệ thống nhiên liệu từ bình chứa đến kim phun.
2/ Súc rửa sạch bình xăng.
3/ Kiểm tra chất lượng bơm, nên mua ở hãng hay garage quen để đảm bảo.
chúc vui vẻ.

bungati2012

Tài xế O-H

Câu đầu tiên là nếu dùng loại bơm mấy trăm thì e nghĩ chắc là bơm hÀNG bosh dởm rùi nên dùng loại của đenso
tiếm theo là thay bơm thì thay lọc và kiểm tra thùng xăng và vị trí cổ bình xem có bị bục dẫn đên đất cát và nước vào hay ko
nếu phần điện thì hầu như khó hỏng vì còn có cầu chì và giơ le nữa.

lichno37

Tài xế O-H

Chém đủ kiểu rùi mà sao ko thấy bác chủ thớt ra mặt.ko
cho a e 1 chút thông tin về e no.

hathele

Tài xế O-H

Bác thử kiểm tra van điều áp, có cặn bẩn trong bình không, và hỏi xem lái xe đi có hay để cạn xăng không vì bình cạn xăng bơm sẽ bị nóng và hay chết ( em thường hay bẻ cái phao xăng xuống để xe báo hết xăng sớm hơn cho chủ xe đổ xăng tránh trường hợn nóng bơm xăng :D:D:D)

xuandieu.cule

Tài xế O-H

Cảm ơn tất cả mọi người đã tư vấn. Em thay bơm xăng đó đã hơn 1 tháng và vẫn đang chạy tốt. Có gì em sẽ thông tin lại.:)=d>

bongua90

Tài xế O-H

Bơm gì mà rẻ thế bác ơi? em ko biết bơm inova thế nào nhưng em mua bơm vios đã hơn 4 tr rồi bác à

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên