Isuzu npr đời 2008 mất điên vào công tơ mét

tandienoto
Bình luận: 9Lượt xem: 2,754

baolinh2012

Tài xế O-H
Cục báo công tơ có 3 dây : đen( mass),còn dây xám và vàng soc xanh đi tới đâu em ko biết ( mở khoá điện đo ko có điện đã kiểm tra cầu chì) nhờ các bác chỉ giùm có sơ đồ thì càng tốt cám ơn các cụ trước!
cụ kiểm tra lại chân cầu chì hoặc đường dây vào bót .vì dây nguồn phải qua cầu chì.cứ tìm dc nguồn là có tín hiệu lên đồng hồ thôi

flight

Tài xế O-H
Đó là cảm biến tốc độ động cơ. Nếu cầu chì k sao thì bác coi role coi sao. nếu cũng k sao lun thì bác kt cái cảm biến coi có chết k. cũng có thể là do đứt dây dt.

tandienoto

Tài xế O-H
dây xám là dây nguồn , dây vàng sọc xanh là dây tín hiệu lên đồng hồ taplo
Dây nguồn bao nhiêu vôn?cho điên 24v vào được ko cụ?hình như dây vàng xọc xanh vào hộp điên cụ ạ!
cụ kiểm tra lại chân cầu chì hoặc đường dây vào bót .vì dây nguồn phải qua cầu chì.cứ tìm dc nguồn là có tín hiệu lên đồng hồ thôi
xe này 24v , em được biết một số xe 24 v thì lấy nguồn từ đồng hồ (6-8v),em đoán nó lấy nguồn từ hộp ecu ko biết có đúng ko ( vi thấy dây vàng sọc xanh hướng đi tới hộp)?
[MERGETIME="1423844921"][/MERGETIME]
Công tơ mét điện tử 3 dây bao gồm: 1 (-) và 1 (+) và 1 dây lên đồng hồ
Em đã tháo đồng hồ kiểm tra ko có dây nào lên đồng Hồ cụ!
[MERGETIME="1423844980"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1423845599"][/MERGETIME]

tandienoto

Tài xế O-H

luc_daklak

Tài xế O-H
Cục báo công tơ có 3 dây : đen( mass),còn dây xám và vàng soc xanh đi tới đâu em ko biết ( mở khoá điện đo ko có điện đã kiểm tra cầu chì) nhờ các bác chỉ giùm có sơ đồ thì càng tốt cám ơn các cụ trước!
bác bật công tắc rồi kiểm tra 1 of 3 dây có dây nào có nguồn khoảng 5v không
bác bật cong tắc on lên thấy taplo có gì bất thường không (bật on thì tất cả các kim điều phải chạy tới max rồi trả về vị trí ban đầu)
có mẹo nhỏ để kiểm tra các đồng hồ trên taplo của isuzu có hoạt động tốt hay không.
[MERGETIME="1423924770"][/MERGETIME]
bác bật công tắc rồi kiểm tra 1 of 3 dây
bác bật cong tắc on lên thấy taplo có gì bất thường không (bật on thì tất cả các kim điều phải chạy tới max rồi trả về vị trí ban đầu)
có mẹo nhỏ để kiểm tra các đồng hồ trên taplo của isuzu có hoạt động tốt hay không.

kythuathanem

Tài xế O-H
1 dây là nguồn hay lửa
1 dây là mass e 2 mass trong hộp
một dây là tín hiệu từ hộp có chân spd
lấy đèn led thử từ dây tín hiệu lên đồng hồ xem có chớp tắt không <nổ máy > mộốtt đầu nối mass
nếu có đèn đo xung càng tốt

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên