Iuu D-MAX đời 2008 cần tư vấn

checkcar
Bình luận: 14Lượt xem: 2,194

checkcar

Tài xế O-H
Các bác ạ . lâu rồi em không tự chiến hôm nay gặp PAN thì không có máy chuẩn đoán nên phải lập toppic nhờ các bác giúp đở về mặt kinh nghiêm. xe nó là d-max đời 2008 khởi động không nổ theo chủ xe thì xe chạy với hiện tượng tốc độ giảm dần rồi đèn check sáng. vốn dỉ người bạn hổ trợ em đắc lực là gscan thì nó lại ở xưởng khác nên em không thể lấy máy đi cầm autocom đi chiến thì nó bị lỗi hình như die autocom. em băt đầu kiểm tra điện đài đầy đủ nhưng dầu lại ko xuống kim phun hiện tại em đang nghi ngờ về bơm cao áp hoặc kim phun . bác nào có tài liệu cho em xin. vụ này em không có máy nên các bác trợ giúp em nhiệt tình nhé

binhoto92

Tài xế O-H
Cho e tham gia với cụ nha. con này thì e chưa va bao giờ nhưng theo cụ nói là ko có dầu xuống kim thì khả năng bơm là rất cao. Nhưng mình chưa xác định được là bơm nào bơm áp cao hay là bơm áp thấp. ko biết dòng này có sử dụng bơm thấp áp điện dưới thùng ko cụ. chứ xe dang chạy mà bơp áp cao lăn ra chết đột tử thì ko khả thi lắm.
Xin được cùng hóng hớt với cụ.:22:

lehuyvu79

Tài xế O-H
Tài kiểm tra xem dầu có lên ống rail kg bằng cách mở 1 ống dầu bắt vào thanh rail,nếu dầu lên thành tia nhỏ mạnh là bơm ok, nếu bơm tốt thì kt kích trục cơ có bị có bị xê dịch hoặc hở quá kg, nếu kim kg có tín hiệu phun có thể kích trục cơ yếu hay hỏng kích

cadenza

Tài xế O-H
Dòng này sử dụng động cơ 4jj1 thì chích lỗi flash code được đó cụ. Dùng sợi dây điện nối hai chân 4 và 12 trên giắc chẩn đoán 16 chân để xem đèn nháy. rồi tra bản mã lỗi flash code. nếu là cảm biến trục cam mã 14, trục khuỷu mã 15, áp suất rail 227,... Cụ thử xem bị lỗi gì đã nhé.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên