Khắc phục lỗi không mở được hình Cad trong file Word

T
Bình luận: 13Lượt xem: 5,397

thanhbkdn

Tài xế O-H
Tình hình là mình có copy một số hình từ file Cad (Ctrl+C) dán san file Word (Ctrl+V). Sau khi chỉnh sửa và lưu lại mình kích đúp vào nó nhảy lên file Cad có hình đó đàng hoàng, nhưng hôm sau mở lên nó cũng nhảy lên file Cad mà không có hình. Vậy là nó bị sao các bạn, ai biết giúp mình với.
Cảm ơn !

Già Làng O-H

GIÀ LÀNG O-H
Tình hình là mình có copy một số hình từ file Cad (Ctrl+C) dán san file Word (Ctrl+V). Sau khi chỉnh sửa và lưu lại mình kích đúp vào nó nhảy lên file Cad có hình đó đàng hoàng, nhưng hôm sau mở lên nó cũng nhảy lên file Cad mà không có hình. Vậy là nó bị sao các bạn, ai biết giúp mình với.
Cảm ơn !
Trong trường hợp này là do Bạn đang mở cùng lúc 2 chương trình, bạn đang dùng office 2003 trở lại và dùng lệnh copy & paste. Lúc này hình ảnh chỉ lưu tạm trên ram, nên khi đóng CT Cad sẽ không đọc được hình ảnh trên file word.
Khắc phục: dùng office 2007 trở lên hoặc chụp hình bên cad lưu lại thành file hình ảnh trên máy và insert vào word.
Chúc Bạn thành công

thanhbkdn

Tài xế O-H
mình đang dùng Office 2010, dùng chụp hình kiểu đó hình không đẹp lắm. Điều đáng nói là không phải hình Cad nào cũng bị như thế, có hình vẫn mở lên như thường. Dù sao cũng cảm ơn bạn đã tư vấn, bạn nào biết nguyên nhân vì sao nữa không

Già Làng O-H

GIÀ LÀNG O-H
mình đang dùng Office 2010, dùng chụp hình kiểu đó hình không đẹp lắm. Điều đáng nói là không phải hình Cad nào cũng bị như thế, có hình vẫn mở lên như thường. Dù sao cũng cảm ơn bạn đã tư vấn, bạn nào biết nguyên nhân vì sao nữa không
Nếu bạn muốn copy hình ảnh từ AutoCAD sang các phần mềm khác thì có thể dùng phần mềm Better WMF

Bạn có thể download phần mềm Better WMF tại đây

Sau khi download, bạn tiến hành cài đặt phần mềm này và khởi động nó. Giao diện phần mềm như hình minh họa:

Những lựa chọn trước khi thực hiện copy hình ảnh:
- Chọn Remove AutoCAD background color để loại bỏ ảnh nền của hình vẽ.
- Chọn Crop WMF picture to extend of entities.
- Chọn Macke all black.

Click vào menu Options, chọn User Preferences. Chọn đơn vị là Metric

Chọn Edit để xác định đường nét của đối tượng sẽ copy (xem hình minh họa)

Phần mềm sẽ xác định độ rộng đường nét theo màu của đối tượng vẽ.

Các bước thực hiện:

- Khởi động phần mềm Better WMF (làm như hướng dẫn ở trên).
- Ở phần mềm AutoCAD, chọn hình vẽ và nhấn Ctrl + C.
- Ở Microsoft Word (hoặc phần mềm khác), để chọn vị trí cần chèn hình và nhấn Ctrl + V.

Chúc các bạn thành công!
Trích: goccay.vn​

minhhuy.ya

Tài xế O-H
Cảm ơn !
Bạn dùng phần mềm "CHỤP ẢNH MÀN HÌNH - TechSmith SnagIt 10.0.1 Build 58 Full" đi, chất lượng hình ảnh như máy ảnh Kỹ Thuật Số 16 Mp. Mình đang dùng phần mềm đó. Không chỉ chức năng chụp hình, còn rất nhiều tiện ích khác nữa, rất phù hợp cho chỉnh sữa ảnh kỹ thuật chúng ta nữa. Nếu bạn thích mình sẽ post cho ban.:cp:cp

minhhuy.ya

Tài xế O-H
có chỉnh sủa trực tiếp hay dễ dàng không bạn, nếu được bạn cho mình xin link
Như tên gọi của nó, nó là một phần mềm chụp ảnh màn hình chuyên nghiệp cho độ sét nét cao cho dù bạn co thu nhỏ trang Cad đến mức nào, do đó bạn co thể lấy được toàn bộ hình ảnh mà bạn vẽ, chụp xong bạn phóng to nó ra mà không sợ vỡ ảnh. Phần mềm này hơi nặng một chút, nên nếu bạn không cần gấp, bạn có thể đợi đến chiều được không. Mình sẽ tạo cho bạn một bản không cần phải cài đặt, bạn sẽ dễ dàng sử dụng hơn.

minhhuy.ya

Tài xế O-H
Mình đang về nhà chơi, dung DCOM mau hết tiền quá, tốc độ upload chậm quá, nhưng cũng xong rồi, bạn không cần đợi đến chiều đâu:
+Đây là phần mềm mình hứa cho bạn: "CHỤP ẢNH MÀN HÌNH - TechSmith SnagIt 10.0.1 Build 58 Full"
+Đây là bản Autocad 2004 cũng không cần phải cài đặt luôn, bạn thảm khảo nha:Phần mềm Autocad 2004 Portable - Nhỏ gọn - Không cần phải cài đặt

huynguyenmbv

Tài xế O-H
không nên cóp sang word mà còn để ở dạng.dwg( khi kích vào sẽ mở lại được) hãy định dạng meta file cho hình ảnh và ta có thể kéo dãn được mà không làm "" bể" ảnh.
Ở trên, có thể khi nhảy sang CAD bạn không biết chỉnh để đưa hình về trung tâm màn hình.Nhấn z enter và chọn A+ enter để gom hình lại trong khung màn hình

thanhbkdn

Tài xế O-H
Mình đang về nhà chơi, dung DCOM mau hết tiền quá, tốc độ upload chậm quá, nhưng cũng xong rồi, bạn không cần đợi đến chiều đâu:
+Đây là phần mềm mình hứa cho bạn: "CHỤP ẢNH MÀN HÌNH - TechSmith SnagIt 10.0.1 Build 58 Full"
+Đây là bản Autocad 2004 cũng không cần phải cài đặt luôn, bạn thảm khảo nha:Phần mềm Autocad 2004 Portable - Nhỏ gọn - Không cần phải cài đặt
cảm ơn he, nhưng tiếc quá link của bạn sao bị die rồi !!!!!!!!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên