Đang tải...

Khuyến khích tạo các chuyên mục đố vui có thưởng điểm !

Thảo luận trong 'Xăng cộ' bắt đầu bởi khoadongluc, 28/8/12.

Thành viên đang xem bài viết (Users: 0, Guests: 0)

1. khoadongluc

Nothing Is Impossible
    Thành viên BQT
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    7,024
    Mã lực:
    2,289
    Xăng dự trữ:
    31,272 lít xăng
    Để làm cho nhu cầu bài viết thêm phong phú và mở rộng cơ hội kiếm điểm cho các thành viên chúng tôi xin kêu gọi tất cả các bạn thành viên trên diễn đàn hãy tạo những bài viết mang tính chất "đố vui có thưởng" với nội dung chuyên về các lĩnh vực lý thuyết và sửa chữa ô tô . Với mỗi chủ đề tạo ra bạn có thể đăng ký link vào Topic này và quy định số điểm thưởng cho mỗi bài viết mà bạn đưa ra tôi ví dụ tiêu đề như sau : " Đố vui có thưởng : Cách nạp ga điều hòa cho ô tô" Hoặc "Đố vui có thưởng : Cách cân cam không dấu" ...
    với các quy định như sau :
    1 . Tiêu đề bài viết phải có chữ : Đố vui có thưởng : ... ( dấu 3 chấm là nội dung phía sau)
    2 . Nội dung câu đố phải thuộc về chuyên nghành ô tô, xe máy , xe tải , máy công trình
    3. Số điểm thưởng cho mỗi bài viết phải được giới hạn ví dụ 3000 điểm hay 5000 điểm ...
    4. Bạn sẽ được cấp đủ số điểm để mở mục đố vui và khi bạn chuyển điểm cho người khác chúng tôi sẽ biết bạn chuyển cho ai!
    5. Sau khi hoàn thành Topic bạn sẽ được tặng 1000-5000 điểm tùy theo lượng trả lời và đổ xăng bài viết
    6. Mỗi topic cần ghi rõ ràng nội dung , không để thành viên khác phải hỏi lại ví dụ dòng xe nào , kiểu động cơ gì , máy xăng hay máy dầu ...
    7. Khi bạn mở 1 chuyên để đố vui bạn có thể copy link và gián vào cuối topic này để Mọi người cùng biết

Khi phát hiện bạn chuyển điểm không đúng quy định chúng tôi sẽ có hình thức xử lý !

2. Mr.Pono

Pờ Nờ
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    1,067
    Mã lực:
    616
    Xăng dự trữ:
    12,263 lít xăng
    Rất hay cụ Đàm ạ!

Cần khuyến khích anh em "vận công" những tài liệu tải xuống máy, không để vô ích "ôm rơm nặng bụng" trong máy.

Các thành viên tích cực tham gia nhé. Cần điểm để download thì các cụ cần có những topic chất lượng, được nhiều người tham gia.

Chú ý: Không được nhầm lần giữa mục Đố vui có thưởng hay "GÓC TẶNG ĐIỂM" và cần tư vấn sửa chữa các bác nhé

3. khoadongluc

Nothing Is Impossible
    Thành viên BQT
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    7,024
    Mã lực:
    2,289
    Xăng dự trữ:
    31,272 lít xăng
  4. thangotocnc

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    0
    Mã lực:
    1
    Xăng dự trữ:
    376 lít xăng
    ĐỐ VUI CÓ THƯƠNG:chuẩn đoán hư hỏng trên xe ô tô bằng biện pháp phỏng vấn khách hàng.
    có một bác lái xe ô tô 5 chỗ ngồi hạng cao cấp đến một ga ra sứa chửa ô tô yêu cầu:cho tôi gặp phụ trách kỹ thuật cao cấp ở đây!
    ngay lập tức anh phụ trách kỹ thuật có mặt,cháu chào bác:bác có yêu cầu gì ạ!
    bác lái xe có vẻ mệt mói nói;anh sửa ngay cho xe tôi lá phổi nó bị hỏng rồi!
    anh kỹ thuật hơi ngạc nhiên...và nhanh miệng vân ạ,ở đây bệnh gị cháu cũng xử lý được cả bác yên tâm,mời bác vào phòng uống nước đã ạ
    anh kỹ thuật hỏi thêm;ngoài bệnh bác nói trên xe bác có hiên tượng nào lạ nữa không ạ!
    bác lái xe nói: xe tôi máy,gầm, điện đều hoạt động bình thường,tôi đạp ga xe chạy vu vu,gầm êm ru,điều hòa mát lạnh
    anh kỹ thuật nói:chắc bác là kỹ sử ô tô hay sao mà bác khẳng định xe mình hỏng lá phổi ạ!
    bác lái xe nói:tôi có học ô tô gì đâu,tai vì tôi chạy xe liên tục khoảng 20 đến 30 km thì tất cả mọi người ngồi trên xe đều bị khó thở,tức ngực,ù tai, thế là tôi biết ngay là hỏng lá phổi mà.
    anh kỹ thuật động não suy nghĩ một lúc mới tìm ra chỗ hư hỏng goi là lá phổi...được.
    đố các bác bệnh đó là gì? vị trí nằm ở đâu?...

5. khoadongluc

Nothing Is Impossible
    Thành viên BQT
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    7,024
    Mã lực:
    2,289
    Xăng dự trữ:
    31,272 lít xăng
    Cụ lập đề tài ở topic khác không phải là topic này ạ ! Cụ lập xong em sẽ chuyển link vào đây để anh em cùng bàn luận ạ !

6. MINHENG

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    25
    Mã lực:
    31
    Xăng dự trữ:
    390 lít xăng
  7. MINHENG

Tài xế O-H
    Expand Collapse