kia bị tiếng kêu lạ

T
Bình luận: 11Lượt xem: 2,902

thang_viethan

Tài xế O-H
các cụ giúp em với , tình hình là em có con kia moning 2008 kêu róc róc khi đi ga tầm 1500rpm . E đã tháo máy ra đại tu rồi nhưng ko hết được , nguội máy thì ko sao còn khi nóng lên chạy là bị . khi đi ga cao thì ko bị còn đi ga nhè nhẹ từ số 1 chuyển lên số 2 ( số tự động ) e nghi bị bánh đà nứt nhưng e đã kiểm tra kĩ rồi nhưng ko phải ( máy kêu như bị già lửa ) có cụ nào đã làm rồi chỉ giáo e với .....Thank các cụ

tien.gara.hue

Tài xế O-H
các cụ giúp em với , tình hình là em có con kia moning 2008 kêu róc róc khi đi ga tầm 1500rpm . E đã tháo máy ra đại tu rồi nhưng ko hết được , nguội máy thì ko sao còn khi nóng lên chạy là bị . khi đi ga cao thì ko bị còn đi ga nhè nhẹ từ số 1 chuyển lên số 2 ( số tự động ) e nghi bị bánh đà nứt nhưng e đã kiểm tra kĩ rồi nhưng ko phải ( máy kêu như bị già lửa ) có cụ nào đã làm rồi chỉ giáo e với .....Thank các cụ
Cụ canh chỉnh xupap chuẩn chưa

thang_viethan

Tài xế O-H
xu páp ,cam và buzi đã kiểm tra rất kỹ rồi cụ ah đều ngon cả . mà nóng lên mới bị kêu chứ ko phải lúc nào cung bị , ga 1500 thi bị còn đạp ga cao cũng ko bị .

Hoangdungb1987

Tài xế O-H

Bác ơi cho e hỏi lại nội dung của bác tý nhé : bác đi 1500v/p là lúc chạy trên đường đang đi số D nó kêu hay , 1500 nó kêu ngay khi xe đứng yên vậy.

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
bác này gặp đúng ca của em luôn.em đa xử lý nó hết kêu chỉ có điều là cuối cùng không rõ là nó ở cái gì. của em là Morning 2013 AT 3 máy.ga hơn 1000vp thì có tiếng cạch cạch rất khó chịu.đóng cửa ngồi trong nghe mới rõ,ra ngoài thì rất khó phát hiện.kiểm tra làm đến đủ thứ thì nó kêu bé đi, lúc này phải bật AC + số D hoặc R thì nó mới kêu.ga to quá 1500 là hết.e tháo cổ mềm bô ra thay nhưng chưa có,mang búa ra đập vào đó mấy cái lắp lại thì hết kêu,đi 1 lúc nó lại kêu.lấy lơ via ra bẩy vào cổ mềm khoảng từ tren xuống thì không nghe thấy kêu nữa ,nhả ra lại keeubaaye mạnh cái nữa thì nó không kêu nữa và đến bây giờ luôn. chả hiểu kiểu gì.em nghĩ con của bác nên phân biệt kĩ xem nó có keu liên tục không.nếu không liên tục thì loại trừ ở máy ra tìm bên ngoài xem sao.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
- Bác quả là chịu chơi. Vì tiếng kêu chưa biết ở đâu đã bổ tung cái máy ra đại tu, quả là vô đối
- Bác ghi âm lại, gửi file ấy lên đây, hoặc cho vào youtube, rồi gửi đường dẫn đến đây để anh em nghe

dongvac

Tài xế O-H
Chưa rõ nguyên nhân dám bổ máy ra đại tu cũng bái phục bác đó :) Cái dòng morning này nó bị kêu ở nhiều thứ lắm mà tả vậy ae rất khó bắt bệnh giúp bác. Giờ phải khoanh vùng kêu lại mới hy vọng giúp được bác ah

thang_viethan

Tài xế O-H
con kia này cứ nóng lên mới bị róc chứ nguội thì thôi , tiếng của nó nghe như già lửa ở xe có chia điện ý . em đã tháo ra và thấy pít tông bị rơ ngang và quả có vết xước vì bị ghì vào thành xilanh . E cứ nghĩ chắc mười mươi rồi mà lắp lên vẫn còn kêu , có thuyên giảm nhưng vẫn chưa hết . E đã kiểm tra rất kỹ mà chưa tìm ra các cụ ah .
[MERGETIME="1418393792"][/MERGETIME]
tiếng kêu của em nó giống như ta đi số cao mà ở tốc độ chậm rổi ép lên nghe tiếng róc ở trong máy của xe số cơ đấy các cụ ah
[MERGETIME="1418393798"][/MERGETIME]
tiếng kêu của em nó giống như ta đi số cao mà ở tốc độ chậm rổi ép lên nghe tiếng róc ở trong máy của xe số cơ đấy các cụ ah

Hoangdungb1987

Tài xế O-H
1 TH này bác thử xem cái ống xả thử xem, cái đoạn không có cao su treo đấy.
Bác để ý đoạn nào dài mà không có cao su xem ở vòng tua ấy nó có gây ra rung và kêu không.
Nếu bác đại tu mà nó đỡ kêu thì cũng có thể đúng hướng nhưng liệu bác đại tu đã giải quyết hết cái nguyên nhân chưa? Nguyên nhân nào đã làm độ dơ và ghì vào xi lanh?
Khi đại tu bác đã kiểm tra các thông số theo đúng cẩm nang sửa chữa chưa?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên