Kia bongo 3 đang đi bị chết máy

B
Bình luận: 4Lượt xem: 5,432

minh_123456

Tài xế O-H
EM VỪA nhận làm chú bongo 3 đang đi bị chết máy.cắm máy đọc ra lỗi p1120 và p1640. em đang tìm mã lỗi này mà chưa được.các bác chỉ giúp em ý nghĩa mã lỗi và cách xử lý với.em xin chân thành cảm ơn

P1120 cho biết lượng nhiên liệu không đúng yêu cầu (vấn đề có thể ở kim hoặc bơm), còn P1640 hình như là lỗi phần điều khiển (ECU) cụ viết rõ phần tiếng anh ra thì mới biết chính xác được. Như vậy trường hợp của bác xe đang đi chết máy có thể do ECU hoặc bơm (nhưng nếu là bơm thật thì cụ tháo bơm ra sẽ thấy bên trong bị mòn hết rồi)

BVMauto

Tài xế O-H
EM VỪA nhận làm chú bongo 3 đang đi bị chết máy.cắm máy đọc ra lỗi p1120 và p1640. em đang tìm mã lỗi này mà chưa được.các bác chỉ giúp em ý nghĩa mã lỗi và cách xử lý với.em xin chân thành cảm ơn

Hai lỗi này do nguyên nhân điện quá yếu, khi đề máy sẽ báo lỗi - Vì vậy bạn cần nạp đủ điện và xóa lỗi sau đó đề lại nếu không nổ máy, bạn kiểm tra còn xuất hiện mã lỗi cũ không ?
-Nếu lại có code cũ : bạn kiểm tra, thay thế role main ở hộp cạnh sắt xi (cạnh bình nhiên liệu)
-Nếu không còn code cũ nguyên nhân làm chết máy ở phần khác, không phải do lỗi này gây nên
Chúc bạn thành công .

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Nếu đang đi mà chết máy thì kiểm tra relay Main của P1640 trước.Relay to tướng dưới bảng cầu chì gần bình nhiên liệu.
P1120 thì là IMV ,cái van bất tử ,rút thử đường hồi xem kim có con nào lăn quay không ,không thì thay lọc rồi kiểm tra lại bơm xem áp có ok không.

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
em cam ơn tất cả mọi người đã góp ý giúp em. xe của em làm xong từ hôm qua nhưng chưa có thời gian lên báo cáo các bác.nó bị hỏng cái sim nhỏ ở lọc dầu nhiên liệu,chỗ vặn cái cảm biến bảo dầu bẩn đó các bác ah nên không đủ nhiên liệu cấp lên bơm cao áp.em thay cái xim đó rồi bơm tay cho căng lên đề 1 tua dài là nổ máy rồi.còn cái lỗi p1640 đó vì máy nổ bình thường nên em xóa đi mà nó hết nên em không kiểm tra thêm nữa.em cảm ơn tất cả mọi người nhé

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên