kia bongo nóng máy không nổ được

T
Bình luận: 35Lượt xem: 10,284

Genesis__coupe

Tài xế O-H
Bác khỏi test làm gì cho mệt nữa , xe không nổ được nữa thì 100% tại bơm béc rồi , bác tháo bơm béc ra làm lại thôi . sau khi làm bơm béc xong nhớ thay lọc nhiên liệu mới và vệ sinh đương nhiên liệu kỹ vào không thì lại đền oan đấy . bơm béc bongo 3 bây giờ có thể phục hồi lại như mới .nếu cần giúp đỡ bác cứ alo cho e
nhớ nhập mã kim phun nữa bác ah

Genesis__coupe

Tài xế O-H
hôm nay e co con xe bongo3 cứ nóng áy lên là đề không nổ được.không biết có bác nào đã gặp trường hợp này chưa,theo các bác thì do nguyên nhân gì[/Q

cón điều kiện thì cụ thay cho em 4 cây kim. không thì thay kim số 1 cũng được. em gặp 1 con giống thế rồi. nóng máy đề không nổ. dê tầm 30' sau đê phát ăn ngay. thay kim nhớ nhập mã cụ nhé. chuc cụ nhanh hết bệnh

anhnv_2411

Don't give up
không ro đâu bác na.để một lúc khoang 30 phut nguội máy là đề vô tư luôn

Đồng ý với bác bình accquy yếu không đủ vòng tua máy khó nổ đúng. Nhưng cái này em thấy rất vô lý là khi máy nóng dầu loãng ra thì đề sẽ nhẹ nhàng hơn khi máy nguội chứ. Cái nữa nếu bình accquy kém thì để càng lâu bình càng yếu chứ đằng này máy máy nóng tức là lúc đó bình vừa được sạc xong mà để lại yếu hơn lúc nguội thì càng vô lý hơn

vantrung178

Tài xế O-H
Đồng ý với bác bình accquy yếu không đủ vòng tua máy khó nổ đúng. Nhưng cái này em thấy rất vô lý là khi máy nóng dầu loãng ra thì đề sẽ nhẹ nhàng hơn khi máy nguội chứ. Cái nữa nếu bình accquy kém thì để càng lâu bình càng yếu chứ đằng này máy máy nóng tức là lúc đó bình vừa được sạc xong mà để lại yếu hơn lúc nguội thì càng vô lý hơn

cụ ạ máy dầu em cung gặp mấy trường hợp xe huyndai 1t25 cứ nóng máy là đề khó nổ như bị yếu điện có trường hợp xe cừ nguội thì không sao đề ngon lành nóng nên là bị
bệnh của em nó là ở cáp đề do dòng điện đề của máy dầu lớn lâu ngày nó bị mô ve ở các chỗ kẹp khuyên đồng khi nóng nên điện trở tại đầu kẹp tăng nên dòng điện xuống đề bị giảm nên đề có hiện tượng yếu như yếu điện
cụ làm sạch đầu bọc ác quy tháo hết cáp âm và cáp dương cắt thay hết các khuyên kẹp mới làm sạch các điểm tiếp mát

luyen_hybrid

Tài xế O-H
Kinh nghiệm quý à nha. Nóng lên chết relay Main luôn hả Sờ Vịt.
Còn vụ nóng lên không nổ được phần nhiều do Bơm và kim thôi bạn Khongnhungngayhomnay ơi. Vì nếu bị cảm biến CMP hoặc CKP là chết ngay từ đầu không đợi đến nóng máy mới chết nhỉ.

em đã bị con bonggo3 nóng lên là không nổ đèn check không sáng nhưng đưa máy vào test thì báo CMP và CKP đó bác thaodinh acm ạ,khả năng ít nhưng vẫn có bác nhỉ

quynhhieu

Tài xế O-H
MÌNH CŨNG ĐÃ ĐỌC GẦN HẾT COMMENT CỦA CÁC BẠN CVAF CHO MÌNH Ý KIẾN CHÚT. BỆNH NÀY 98 PHẦN TRĂN LÀD O BƠM VÀ VÒI PHUN. CÒN LẠI DO ĐIỆN CẤP CHO BƠM, VÒI VÀ TÍN HIỆU CƠ, CAM.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên