Kia forte 2012 số at thỉnh thoảng garangti lịm ga mà chết

ga_auto37
Bình luận: 84Lượt xem: 7,784

hungem

Tài xế O-H
- Mình nghĩ phần cơ có vấn đề ! Kiểm tra áp suất nén khi động cơ nóng
- Đã có mã lỗi bạn kiểm tra xem như thế nào

ga_auto37

Tài xế O-H
- Mình nghĩ phần cơ có vấn đề ! Kiểm tra áp suất nén khi động cơ nóng
- Đã có mã lỗi bạn kiểm tra xem như thế nào
Vâng...áp nén 6 ký cụ à..
Lỗi thì em nói các cụ tin không là check không sáng dùng máy autel 906 check ra 2lỗi p2187 valỗi p0118.. không nổi đèn mà đọc vẫn ra lỗi... kínhqua..đến nỗi vác gds mà không đọc ra..dùng autel lại ra 2 mã lỗi trong khi đèn check lúc sáng..lúc không

ga_auto37

Tài xế O-H
Đang trong quá trình bổ máy kiểm tra lại để nâng cấp 6ký lên cao hơn các cụ à...báo kết quả các cụ sau...các cụ cứ góp ý cho rôm rả ạ

hakhanh

Tài xế O-H
em thì em ngĩ phần cơ nhiều.cụ bảo đo áp 6ky thì không đủ rồi,ít nhất phải từ 9-12 ký.em phán vậy có gì ko phải cụ bỏ qua

phaocoi

Tài xế O-H
Lỗi thì em nói các cụ tin không là check không sáng dùng máy autel 906 check ra 2lỗi p2187 valỗi p0118.. không nổi đèn mà đọc vẫn ra lỗi... kínhqua..đến nỗi vác gds mà không đọc ra..dùng autel lại ra 2 mã lỗi trong khi đèn check lúc sáng..lúc không
Cái này bình thường cụ coi nó là mã lội hiện hành hay lỗi lưu giữ ? GDS mã lưu giữ hình như ở cột dưới nhiều khi trên phần mềm tắt bỏ mục đấy đi không cho hiện hữu lên không thấy.
Cho hỏi là làm máy có phay mặt không ah ? phay nhiều hay ít ah ?
Nếu được bác thử thay cái họng trước xem sao ?

ga_auto37

Tài xế O-H
em thì em ngĩ phần cơ nhiều.cụ bảo đo áp 6ky thì không đủ rồi,ít nhất phải từ 9-12 ký.em phán vậy có gì ko phải cụ bỏ qua
Vâng..tất nhiên 6 ký là yếu rồi...
Cái này bình thường cụ coi nó là mã lội hiện hành hay lỗi lưu giữ ? GDS mã lưu giữ hình như ở cột dưới nhiều khi trên phần mềm tắt bỏ mục đấy đi không cho hiện hữu lên không thấy.
Cho hỏi là làm máy có phay mặt không ah ? phay nhiều hay ít ah ?
Nếu được bác thử thay cái họng trước xem sao ?
Thợ nơi khác đã phay mặt 8zem và làm gioăng mới dày thêm 8 zem...

Còn vụ lỗi nhiệt độ nước thì hơi ảo...nó báo lỗi nước cao..trong khi đa thay cảm biến nước mới..đo thông mạch dây về hộp không sao cả..data lúc nhiệt độ nước báo nước chưa khi nào báo trên 100độ...Thử rút cảm biến ra ngoài môi trường bật on báo 37độ...nổ máy cái nhảy vọt lên 90..
Con này rất chập chờn...sáng ngủ dậy bật on cũng quạt chạy khi xe còn lạnh...bật ac lốc cũng không chạy...giờ thì lại bình thường...
2 nữa là nguồn nuôi các cảm biến chân ga..nguồn bướm ga... toàn 3.8vôn..??? bác thấy lạ không

phaocoi

Tài xế O-H
Vâng..tất nhiên 6 ký là yếu rồi...

Thợ nơi khác đã phay mặt 8zem và làm gioăng mới dày thêm 8 zem...

Còn vụ lỗi nhiệt độ nước thì hơi ảo...nó báo lỗi nước cao..trong khi đa thay cảm biến nước mới..đo thông mạch dây về hộp không sao cả..data lúc nhiệt độ nước báo nước chưa khi nào báo trên 100độ...Thử rút cảm biến ra ngoài môi trường bật on báo 37độ...nổ máy cái nhảy vọt lên 90..
Con này rất chập chờn...sáng ngủ dậy bật on cũng quạt chạy khi xe còn lạnh...bật ac lốc cũng không chạy...giờ thì lại bình thường...
2 nữa là nguồn nuôi các cảm biến chân ga..nguồn bướm ga... toàn 3.8vôn..??? bác thấy lạ không
thế thì rõ nguyên nhân rồi còn gì :) nguồn5v không có đủ

ga_auto37

Tài xế O-H
thế thì rõ nguyên nhân rồi còn gì :) nguồn5v không có đủ
Thì như em đã trình bày trên bài em đăng đấy....đã kiểm tra nguồn nuôi âm dương cho hộp khi bật on đo trực tiếp tại chân hộp là đủ cả...tức là con này cho ăn đủ mà không chịu làm ..hehe..mà nó đang dính vụ hơi hám yếu nên đang bảo thợ làm hơi ..hơi xong mà không được xử điện đỡ lăn tăn...
Cụ có phán đoán về vụ điện đóm này không.....mong cụ góp ý

giahung

Tài xế O-H
bác có tài liệu động cơ của xe này ko ak cho e xin với bác nhé
mail của e là :daoquoctrung1983@gmail.com
e cảm ơn bác ak

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên