Kia forte/cerato có hiện tượng như bị kích nổ

dungtt
Bình luận: 61Lượt xem: 8,220

Genesis__coupe

Tài xế O-H
Em có chút thắc mắc mong các bác giải đáp giúp ạ.
1. Khối lượng riêng của xăng và dầu máy liệu có ảnh hưởng đến việc hút nhiên liệu lên không? (Xăng khoảng 0,7 kg/l, dầu nhớt máy khoảng 0,8kg/l)Vì theo bác lý giải thì bác sẽ hòa 1 chút (1,2l) nhớt máy vào xăng (khoảng vài chục lít), tỷ lệ rất nhỏ, nhưng có đảm bảo hòa trộn đều nhiên liệu với nhớt máy không vì khối lượng riêng của nhớt sẽ lớn hơn xăng sẽ chìm xuống đáy bình, nên khi bơm xăng bác hút gần như chỉ hút nhớt lên để đốt thôi. Như thế có đốt được không? Và việc giảm nhiệt độ của buồng đốt liệu có đúng?
2. Nếu vấn đề đúng như bác nói thì đặt vị trí em là chủ xe, cứ có tiếng gõ là em lại phải mang xe vào cho bác đổ nhớt vào xăng thì có ổn không? Bỏ ra hơn nửa tỷ bạc để đi con xe xăng pha nhớt có ổn không nhỉ? Ở Hà Nội có bao nhiêu con cerato cũng chạy xăng như thế mà có sao đâu?

bác nói rất hay. cái bài đổ dầu vào xăng là không ổn

lehuyvu79

Tài xế O-H
Pan này em đã theo dõi từ đâu tới cuối, nếu đổ nhớt vào hết kêu thì pan này chưa xong đâu,pan tuy khó nhưng nhất định phải có nguyên nhân, đổ nhớt kiểu này lâu ngày sẻ đóng muội than trên buri,buồng đốt không thích hợp cho động cơ 4 thì, nếu lổi này là do nhà sản xuất thì họ đã khuyến cáo đổ nhớt ngay từ đầu rồi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên