Kia forte Đời 2012 báo lỗi p0108 và p0113

C
Bình luận: 8Lượt xem: 2,034

conga349

Tài xế O-H
em đang gặp 1 em kia forte báo lỗi p0108 áp suất khí nạp. Nhưng khi thay rồi nó vẫn không hết lỗi.máy có hiện tượng rung giật. Lúc mới khởi động thì nổ ngon nghẻ.nhưng để nổ tầm 5 đến 10p là có hiện tượng giật khi ở chế độ không tải,các bác giúp em với

ledoan

Tài xế O-H
em đang gặp 1 em kia forte báo lỗi p0108 áp suất khí nạp. Nhưng khi thay rồi nó vẫn không hết lỗi.máy có hiện tượng rung giật. Lúc mới khởi động thì nổ ngon nghẻ.nhưng để nổ tầm 5 đến 10p là có hiện tượng giật khi ở chế độ không tải,các bác giúp em với
Hai lỗi về nhiệt độ và áp suất khí nạp .bác thay con đo gió chuẩn vào

garatuantrang

Tài xế O-H
cụ thay cảm biến làm sao hết đc ạ. lỗi này báo chập dây với nguồn cơ mà

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Trước lúc thay có rung không?

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Xe này cảm biến MAP và IAT nằm chung nhau như vầy phải hong bác?
_Xe xuất hiện 2 lỗi P0108 và P0113 cùng lúc và bác đã thay cb mà không khỏi thì em nghĩ là cảm biến không hỏng mà mạch điện có vấn đề (bác kiểm tra kỹ giắc điện, kiểm tra dây mass , kiểm tra 2 dây tín hiệu có bị chập với nguồn không)
View attachment 48193
View attachment 48194
View attachment 48196
Bác này hay có hình ảnh đẹp

garatuantrang

Tài xế O-H
Xe này cảm biến MAP và IAT nằm chung nhau như vầy phải hong bác?
_Xe xuất hiện 2 lỗi P0108 và P0113 cùng lúc và bác đã thay cb mà không khỏi thì em nghĩ là cảm biến không hỏng mà mạch điện có vấn đề (bác kiểm tra kỹ giắc điện, kiểm tra dây mass , kiểm tra 2 dây tín hiệu có bị chập với nguồn không)
View attachment 48193
View attachment 48194
View attachment 48196
phải công nhận bác trả lời kèm hình ảnh này rất dễ hiểu dẫn dắt luôn cả cách đo kiểm rồi :)

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên