Kia moning 2008 thi thoảng chết máy đột ngột

D
Bình luận: 8Lượt xem: 1,892

dunghuongauto

Tài xế O-H
xin các cụ tư vấn dùm em xe kia moning nhập 2008 số sàn lái điện máy nổ thi thoảng chết đột ngột.sáng ra rất khó nổ e căm máy vào thì hiện lỗi p0650 malfunction indicator lamp control circuit . p0453 evapprative emission sytem pressure sénsor high input. p0561 system voltage unstable . p0106 manifold absolute pressure barometric pressure ciruit range performance

AutoLink

Tài xế O-H
xin các cụ tư vấn dùm em xe kia moning nhập 2008 số sàn lái điện máy nổ thi thoảng chết đột ngột.sáng ra rất khó nổ e căm máy vào thì hiện lỗi p0650 malfunction indicator lamp control circuit . p0453 evapprative emission sytem pressure sénsor high input. p0561 system voltage unstable . p0106 manifold absolute pressure barometric pressure ciruit range performance
Bác kiểm tra bình ắc quy trước xem như thế nào

anhkhoamaivy

Tài xế O-H
Lỗi P106 có thể là lỗi chính gây ra hiện tượng thi thoảng chết máy đột ngột, sáng ra khó nổ. Trường hợp này do bướm ga bị bám muội than nên không đóng trở lại vị trí máy chạy không tải 0% như ban đầu. Computer của xe kiểm tra thấy thông số của MAP sensor (KPa hoặc V) ở chế độ không tải không tương thích với độ mở bướm ga (%). Lúc này sẽ báo lỗi P106. Bác thử kiểm tra và làm sạch muội than để bướm ga đóng lại được hoàn toàn. Sau đó đề nổ máy chờ cho computer reset lại góc của bướm ga ở chế độ chạy không tải ( lúc mới đề sẽ thấy vòng tua máy cao khoảng 1200rpm, sau đó vài phút vòng tua máy giảm xuống còn khoảng 750rpm) là đúng bệnh.

longthacohagiang

Tài xế O-H
cụ kiểm tra thứ nhất là con rơ le main relay xem thế nào cụ nhé,thứ nữa là cụ kiểm tra con cảm biến MAP sensor xe thế nào nhé xem nó có bị bẩn k,nguồn,mát rồi tín hiệu của cảm biến ra sao cụ nhé,con map này có 4 chân gồm 1 chân nguồn 5v một chân mát một chân tín hiệu 5v và một dây tín hiệu điên áp thay đổi từ 1,1 tới 4,5v cụ cũng nên kiểm tra kỹ xem có đường ống nào bị hở k nhé mấy cái óng thông với cổ hút ấy

dunghuongauto

Tài xế O-H
cảm ơn các cụ đã tư vấn. tình hình là em nó vẫn chưa xử lí đc.khách cho xe vào hãng , hãng bảo xe thổi doăng lam lại máy k thuyết phục lắm nên khách lại quay về xưởng e quyết định tìm cho ra.làm đc e sẽ hồi âm các cụ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên