Kia moning bị nặng lái

dungtt
Bình luận: 5Lượt xem: 1,291

dungtt

Tài xế O-H
sáng nay em làm chú kia moning 2013, với hiện tượng bị nặng lái ạ, cắm máy chuẩn đóan vào thì báo lỗi cảm biến ví trí góc lái. Theo em hiểu thì ít khi cảm biến đấy lắm. Và không biết còn nguyên nhân nào dẫn đến lỗi này nữa không. Vì em kiểm tra cũng tương đối kỹ rồi ạ. Mong các bác trợ giúp

vuphong2424

Bằng lái Hạng B1
xe 1013 thì e chưa làm nhưng mấy con 2008 thì cũng hay bị chết cảm biến góc lái hay nói đúng hơn là cảm biến momen xoắn , con này ko có cảm biến để thay nên thường thay cả cụm

thaodinh_amc

Tài xế O-H
cái cảm biến momen của kia morning này cũng bình thường thôi. cần gì phải thay cả bộ lái điện hả bác.
rất nhiều nguyên nhân gây nên hiện tượng này nhưng chủ yếu là do tác đông của con người khi sửa chữa gây nên các hiện tượng như nặng lái hoặc bên nặng bên nhẹ, tự đánh lái sang 1 bên khi nổ máy.

Đồng ý với bác là hiện tượng lái bên nặng bên nhẹ có nhiều nguyên nhân. Tuy nhiên dòng HD hoặc Kia hay bị con cảm biến moment là chính xác đấy bác ạ. Mà em nhớ không nhầm con này không có phụ tùng mã rời nên đành ngậm ngùi thay cả cụm cụ ạ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên