Kia morning 2005 1.1 bệnh lạ AT

truong_91
Bình luận: 7Lượt xem: 968

truong_91

Tài xế O-H
CÁC bác ơi con của e số tự động . đi bình thường trong thành phố ko sao đôi lúc lên dốc thì hơi yếu nhưng đi đường dài nóng máy thì ko đi đc vào số ko chạy . e đã thay côn rùi . lúc vào số chạy ko dc thi ko báo đèn j cả thế mới khó hiểu chứ . e đã tháo các te ra kiểm tra lại thấy có it mạc săt bám ở nam châm. dầu nhớt đủ ko dư tí nào

Shinshinogi

Tài xế O-H
Cụ thay dầu số loại jì rồi, cụ thay ở hãng hay ở ngoài, dầu không đúng loại cũng là nguyên nhân không đi được ah.
còn nguyên nhân nữa là bơm dầu số tự động.

truong_91

Tài xế O-H
Ðề: Re: Kia morning 2005 1.1 bệnh lạ AT

Cụ thay dầu số loại jì rồi, cụ thay ở hãng hay ở ngoài, dầu không đúng loại cũng là nguyên nhân không đi được ah.
còn nguyên nhân nữa là bơm dầu số tự động.
mình cũng nghĩ là bơm dầu nhuwg ko chắc lam. mình thay dầu castron ,đi nóng lên thì lên ga nó kêu ooo trong hộp số ah, chăc là bơm dầu kém cậu nhỉ

non-stop

Tài xế O-H
Ðề: Kia morning 2005 1.1 bệnh lạ AT

CÁC bác ơi con của e số tự động . đi bình thường trong thành phố ko sao đôi lúc lên dốc thì hơi yếu nhưng đi đường dài nóng máy thì ko đi đc vào số ko chạy . e đã thay côn rùi . lúc vào số chạy ko dc thi ko báo đèn j cả thế mới khó hiểu chứ . e đã tháo các te ra kiểm tra lại thấy có it mạc săt bám ở nam châm. dầu nhớt đủ ko dư tí nào
Không biết bạn dùng dầu loại nào của Castrol ? Morning này có thể dùng dầu đa năng 188 hay dầu chuyên dùng bên Kia có bán 286.000 vnđ/1 lít, nếu bạn đổ dầu không phù hợp nó cũng gây ra ì, bạn có dùng máy chuẩn đoán không? nếu dùng bạn hãy ghi lại hoạt động của các solenoid,gear ratio... khi xe không thể chạy được cho anh em tham khảo để phân tích xem do trượt lá ma sát hay nguyên nhân từ yếu tố thủy lực

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên