Kia morning 2008 sx số tự động chạy bị hụp, lì máy

giacvecad
Bình luận: 13Lượt xem: 2,256

giacvecad

Tài xế O-H
Chào các bác trên diễn đàn

Nay em có con xe như trên. Điều kiện chạy xe bình thường trong thành phố, lâu lâu lúc đang chạy khoảng 60km/h thì tự động hụp xuống chỉ còn chạy được khoảng 40km/h. Lúc nó bị thì lên ga nữa cũng chỉ chạy được cở 40 là hết không lên được nữa, chạy có cảm giác lỳ máy lắm. sau đó tắt máy, nổ lại thì chạy bình thường. Tình trạng này bị khá thường xuyên, mà dễ bị nhất là sau khi dừng xe, trả về N, sau đó vô số chạy tiếp( đậu đèn đỏ). NHờ các bác giúp với!

pham_t_dat

Tài xế O-H

Nay em có con xe như trên. Điều kiện chạy xe bình thường trong thành phố, lâu lâu lúc đang chạy khoảng 60km/h thì tự động hụp xuống chỉ còn chạy được khoảng 40km/h. Lúc nó bị thì lên ga nữa cũng chỉ chạy được cở 40 là hết không lên được nữa, chạy có cảm giác lỳ máy lắm. sau đó tắt máy, nổ lại thì chạy bình thường. Tình trạng này bị khá thường xuyên, mà dễ bị nhất là sau khi dừng xe, trả về N, sau đó vô số chạy tiếp( đậu đèn đỏ). NHờ các bác giúp với!
Cụ ktra ht nhiên liệu . Loc xăng . Bơm xăng . Lắp đồng hồ đo áp xăng và chạy thử xem sao

giacvecad

Tài xế O-H
Cụ ktra ht nhiên liệu . Loc xăng . Bơm xăng . Lắp đồng hồ đo áp xăng và chạy thử xem sao
Cảm ơn bác! em làm bên toyota nên nãy giờ phải chế đồ để đo áp lực xăng đây! mà bác có gặp con nào như này chưa bác! em cũng nghi là phần bơm xăng mà chưa đo thử vì xe ông anh nên chưa gấp làm. dạo này ngập nước quá không biết có gì không. Xưởng em dạo này ngập nước nhiều lắm bác,hihi!

ledoan

Tài xế O-H

Bác xem lại áp xăng hộp số .đĩa răng cảm biến đầu trục cơ bị dơ sai lệch cảm biến trục cơ gửi tín hiệu sai

hungem

Tài xế O-H
1. Gắn đồng hồ đo áp xăng lên xe rồi chạy thử,khi hiện tượng này lập lại xem áp thế nào,để dễ xử lý
2. Dùng máy chuẩn đoán gắn vào xe => chạy thử bạn xem datalis trong phần hộp số tốc độ trục đầu vào,và trục đầu ra có gì khác thường không nhé,khi hiện tượng này xảy ra,mình nghĩ bộ bố li hợp có vấn đề
3. Kiểm tra nhớt hộp số như thế nào,bẩn hoặc có mạc

Hoangleoto

Tài xế O-H
Bác kiểm tra dầu hộp số thử nhé .. nếu dủ dầu thì bác mở bộ van điện trong hộp số ra vệ sinh xem có bẩn hay bị tắc van ko nhé ..

audi@@

Tài xế O-H
Em chạy thử mà chưa thấy bị nữa. nhưng ông anh thì ổng cứ cảm giác là hộp số! chiều sẽ chạy lại lần nữa xem sao!
Có thể động cơ mất công suất hộp điều khiển hộp số không cho sang hết số. A coi thử có bị ngẹt bô không nha. Đạp ga nghe thử có câu gì kêu trong pô không. Chịu chơi tháo pô ra đạp luôn. E gặp trên mer e240. Flash lại ecu các kiểu cuối cùng ngẹt pô_ đắng vãi. Đạp tại chỗ nổ ầm ầm nhưng khi chạy thì nó khác. Thử nha a

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Chủ đề bác đang quan tâm

Bên trên