Kia morning 2010 kêu pặc pặc Khi nhấn ga đột ngột.

phalaidat
Bình luận: 16Lượt xem: 4,043

phalaidat

Tài xế O-H
Thân chào các Bác! Chúc các bác buổi tối vui vẻ

Thưa với các bác nhà em hôm nay gặp một em Kia morning đời 2010 sổ tự động xe đi được 101120 km có tiếng kêu trong động cơ .
Khi để ga cầm chừng hoặc chạy thử động cơ nổ êm ,khi ga đột ngột suất hiện tiếng kêu pặc pặc như piston bị đấm đỉnh chỉ 2 tiếng như vậy song là hết ,nếu giảm ga và ga đột ngột ngay lại không có tiếng kêu gì hết cho dù vẫn ga nhiều lần . Động cơ vẫn bốc bình thường nhưng để ga cầm chừng một lúc ga thốc lại bị ,Khi ép tải không có tiếng kêu
hiện tượng tiếng kêu sảy ra cũng như bị kích nổ .
Em đã kiếp tra đai cam không có dấu hiệu hỏng ,buzi tốt ,dầu động cơ tốt không bị hao động cơ nổ bình thường rất êm,bác nào đã làm bệnh như vậy xin cho nhà em ít kinh nghiệm.

Nhà em xin cảm ơn sự góp ý của các bác SUAXECHUYENNGHIEP

luyen_hybrid

Tài xế O-H
anh ơi nó kêu giống tiếng va váy piston không anh, tiếng pặc pặc này mấy thằng vios cũng thỉnh thoảng có,nhưng em ngĩ không phải do váy piston vì xe mới chạy được có hơn 10 vạn,mà nếu tiếng váy piston thì khi ép số sẽ có tiếng kêu.hay là tiếng kích nổ anh ơi,

phalaidat

Tài xế O-H
anh ơi nó kêu giống tiếng va váy piston không anh, tiếng pặc pặc này mấy thằng vios cũng thỉnh thoảng có,nhưng em ngĩ không phải do váy piston vì xe mới chạy được có hơn 10 vạn,mà nếu tiếng váy piston thì khi ép số sẽ có tiếng kêu.hay là tiếng kích nổ anh ơi,
Phải anh đang nghi bị kích nổ nhiều hơn vì nó kêu như vỗ váy píston luyện ạ nhưng ép số không kêu luyện ạ .

baotohalong62

Tài xế O-H
mình đã gặp trường hợp tương tự như xe bạn nói .theo mình xe của bạn bị thông buồng rồi càng để nâu càng kêu nhiều .theo mình bạn nên kiểm tra áp suất buồng đốt rồi thay gioăng quy lát ..chúc bạn thành công.

phalaidat

Tài xế O-H
mình đã gặp trường hợp tương tự như xe bạn nói .theo mình xe của bạn bị thông buồng rồi càng để nâu càng kêu nhiều .theo mình bạn nên kiểm tra áp suất buồng đốt rồi thay gioăng quy lát ..chúc bạn thành công.
ý cụ nói là do buồng đốt xi lanh lọ thông sang buồng đốt kia phải không ạ.

baotohalong62

Tài xế O-H
đúng như vậy mình đã gặp một trường hợp tương tự kiểm tra áp buồng đốt chênh rất ít,ban đầu mình nghĩ bị kích nổ nhưng không đúng .mình quyết định tháo mặt máy thay gioăng quy lát hết bệnh.chúc bạn nhanh tìm ra bệnh em nó...

phalaidat

Tài xế O-H
đúng như vậy mình đã gặp một trường hợp tương tự kiểm tra áp buồng đốt chênh rất ít,ban đầu mình nghĩ bị kích nổ nhưng không đúng .mình quyết định tháo mặt máy thay gioăng quy lát hết bệnh.chúc bạn nhanh tìm ra bệnh em nó...
Cảm ơn cụ rất nhiều! ngày mai nhà em sẽ đo áp suất nến của nó .

lehuyvu79

Tài xế O-H
Xin chào bạn mình thì lại chú ý vấn đề này có thể là do chất lượng xăng kém gây hiện tượng róc máy ngoài ra bạn kt thêm lọc xăng kim phun buri để loại trừ hiệu xuất buồng đốt giảm gây tiếng gõ trên.

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
Lacetti EX 2008 của em xe đi ngon lành,ga lên bốc bình thường,garangti êm không có rung giật.chỉ duy nhất 1 bệnh là ga đột ngột nó kêu cạch cahj trong máy,đèn check không sáng,nhưng đọc có lỗi Camshat.theo suy luận thì có lỗi cảm biến trục cam nên hộp điều khiển sai thời điểm đánh lửa.thay cảm biến thì hết báo lỗi và hết kêu.tuy nhiên nóng máy nó lại bị như cũ.đo áp suất nén vẫn khỏe,nhưng có 1 điều máy 1 và 2 pa kém hơn 2 máy còn lại 1 ít.rút cao áp cũng yếu hơn 1 ít so với 2 máy còn lại.làm cả ngày mới biết nó bị thông buồng.em nghĩ xe của anh cũng dính hiện tượng trên đó ah.

nightmare.46

Tài xế O-H
nhưng cụ chủ nói máy không yếu mà. nếu thông vách thì 2 máy đó chết cứng ngắc cụ ạ

xebo

Tài xế O-H
nó bị thông máy đó cụ àh,cụ cứ thay giong mặt máy đi cụ ạh,e vừa chiến chú morning bị như thế tháng trước,đầu tiên tưởng xăng kém nhưng k phải,thay bình xăng mới chủ xe chạy hai hôm sau kêu vẫn bị thế,thế là làm kiều thay gioong ặt máy,thay xong kaij khỏi,thở phào luôn,hiihi liều ăn nhiều

nightmare.46

Tài xế O-H
e
nó bị thông máy đó cụ àh,cụ cứ thay giong mặt máy đi cụ ạh,e vừa chiến chú morning bị như thế tháng trước,đầu tiên tưởng xăng kém nhưng k phải,thay bình xăng mới chủ xe chạy hai hôm sau kêu vẫn bị thế,thế là làm kiều thay gioong ặt máy,thay xong kaij khỏi,thở phào luôn,hiihi liều ăn nhiều
m tưởng thông vách thì nó phải yếu máy hả cụ. em chưa dính vụ nào như thế. :D

phalaidat

Tài xế O-H
Sau khi kiểm tra hệ thống đánh lửa và đo áp suất nén động cơ thấy áp suất của máy số 1 và 2 thấp thua hơn 2 máy còn lại.nhà em quyết định bổ máy thay đai cam và doăng mặt máy .
Khi lắp lại không còn bị hiện tượng như trước nữa
Nhà em xin cảm ơn các cụ rất nhiều! chúc các cụ buổi tối ngon giấc.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên