Kia morning đèn check sáng cần cao nhân giúp đỡ

V
Bình luận: 17Lượt xem: 2,763

phalaidat

Tài xế O-H
Xe bật khóa lên nổi đèn check, ma thỉnh thoảng mới nổ được các bác ạ. Các bác giúp em với
chào bác khi mở khóa điện đèn check sáng là đúng rồi chỉ khi nổ máy đèn này phải tắt nếu nó vẫn sáng là có lỗi gì đó bác càn cắm máy chẩn đoán vào mới biết chính xác lỗi gì
và đua mã lỗi đó lên AE mới giúp bác được , có thể bu zi bị hỏng bác thay thử xem sao

nguyenthanhtn3006

Tài xế O-H
Xe bật khóa lên nổi đèn check, ma thỉnh thoảng mới nổ được các bác ạ. Các bác giúp em với

Bật chìa khóa mà không sáng đèn check (với những xe có đèn check) thì nổ được máy mới lạ ý chứ.
Đèn check là cái này bác nhé.

Trong trường hợp cái này không sáng ->xe không nổ được máy thì phải kiểm tra nguồn ECU và những thứ liên quan tới việc không nổ được máy (xăng - lửa ).Khá là nhiều vấn đề.
Còn nếu cái đèn check mà bác nói đến có hình dạng này :

khi nào đèn sáng ->không nổ được máy thì hệ thống chống trộn điện tử của cụ đang có vấn đề.Nghe cách đặt câu hỏi thì lời khuyên tốt nhất dành cho cụ là ra 1 gara hoặc hãng có máy chẩn đoán ,tìm ra mã lỗi và xử lý ,kẻo tự sướng lại nát cái xe của cụ ra.

Shinshinogi

Tài xế O-H
Ở gara e k có máy chuẩn đoán các bác ạ. E phải đi nhờ gara khác thôi các bác ạ
Gara của bác ở đâu vậy ah? có ở HN không ah

manhhung117

Tài xế O-H
Có đèn check nổi lên rồi thì bác chủ thớt cứ cắm máy chẩn đoán vào là ra lỗi thôi mà, không tìm ra nguyên nhân thì bác đưa mã lỗi lên để các cao nhân nhà mình tư vấn, chứ tả thế này anh em chém làm sao được

HOANTCNA

Tài xế O-H
Cụ ở ha nôi thì qua em ,em cắm máy em kiểm tra cho ,chứ cụ nói vậy thi anh em khó tư vấn lắm ,alo em: 01665436882 .cụ làm gẩ ma ko có máy chẩn đoán thì khó cho cụ quá

revo

Tài xế O-H
Vấn đề của Bác là nên mượn máy SCAN đi, để Test cho chuẩn. Xe nổ máy mà hiện ddebf Check thì ko nên cố, vì đã có lỗi của động cơ rồi.

tranat

Tài xế O-H
Bác kiểm tra nguồn điện và các giắc điện có lỏng không khi không có máy đọc . không được thì bác nhờ anh em gần xưởng đọc cho .

grasssing

Tài xế O-H

xe nào bật chìa khóa cũng nổi đèn check mà bác ơi. nổ rồi đèn có tắt không. và bác xem giúp e là nếu nổi đèn check khi ga cao len đèn có tắt không bác nhé. xong e sẽ tư vấn tiếp.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên