Kia morning không tăng tốc được

hoanghan2025
Bình luận: 11Lượt xem: 4,142

vungocton999

Tài xế O-H
Ðề: Kia morning không tăng tốc được

Bác cho anh em xin thêm thông tin đi: Morning sx năm nào, chạy được bao nhiêm km rồi, máy có báo lỗi gì không. Nếu có báo lỗi báo tập trung đi vào mã lỗi, nếu không có lỗi bác kiểm tra bugi, xăng xem sao

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên

Các bác cho em hỏi, tình hình là em mới đi làm. Ở xưởng em có 1 con morning tốc độ tối đa chỉ đạt 60 Km/h, dù đạp ga thế nào cũng không tăng lên được. Bọn em đã vệ sinh bướm ga, thay cảm biến oxy, nhưng bệnh vẫn vậy. Mong các bác giúp đỡ

Một điều rất quan trọng là xe số sàn hay số tự động lại không thấy nhắc tới.Em dự là xe số tự động ,đạp ga vẫn lên nhưng tốc độ xe không tối ưu ,do chỉ chạy tới số 3.Kiểm tra lại cảm biến tốc độ.

auto22

Tài xế O-H

Xe này số sàn hay số tự động vậy bác . xe có báo đèn check không . bác kiểm tra lọc xăng chưa, nếu là hộ số tự độ thì phải kiểm tra hộp số nữa.

hoanghan2025

Tài xế O-H

Thưa các bác là con xe này số sàn, bọn em đã thử thay bugi mới nhưng xe vẫn vậy, khi lên đến số 4 thì tốc độ tối đa chỉ là 60 cây

vu mao

Tài xế O-H

Kính chào các cụ bệnh của kia moning mà đap ga không nên thì em đa làm một con rồi sau đây em xin chia sẻ cùng anh em trên diễn đan duoc biết .
-bệnh này không báo lỗi check nên khó phát hiên bệnh .các bác chú ý cho em cái đèn [eco] nó có 3 mốc'' xanh,hồng nhat . và đỏ .khi 1 chiếc xe chạy binh thường thì khi chạy trên đường bác để ý giúp em cái đèn[[eco] nó hoạt đông ở màu đỏ thì hỏng cảm biến vị trí chân ga .bac thay cảm biến là ok . các bác nhớ đổ xăng cho em nhé!

non-stop

Tài xế O-H

Các bác cho em hỏi, tình hình là em mới đi làm. Ở xưởng em có 1 con morning tốc độ tối đa chỉ đạt 60 Km/h, dù đạp ga thế nào cũng không tăng lên được. Bọn em đã vệ sinh bướm ga, thay cảm biến oxy, nhưng bệnh vẫn vậy. Mong các bác giúp đỡ
Xin góp ý:
Ban quản trị và các thành viên khác đã nhắc nhở rất nhiều lần về cách lập topic nhưng những topic thiếu thông tin vẫn tiếp tục diễn ra, hậu quả là mỗi thành viên hiểu theo một kiểu ( là ý đúng nhưng trên nhiều model khác nhau) và tư vấn hiện tượng theo suy nghĩ của mỗi người dẫn tới một topic dài lê thê mà vẫn chưa đúng bệnh
theo mình vơi những topic chưa đầy đủ thông tin các thành viên khác không nên vội vàng tư vấn vì làm kỹ thuật không nên đoán mò, không nên kêt luận khi không đầy đủ thông tin
Với trường hợp này của bạn nếu bạn nói ngay là số sàn ban đầu thì anh em đã loại trừ được các trường hợp về số tự động ( chạy mặc định số 3...)
nếu có thông tin đời xe, số Km thì anh em loại trừ họng hút có bần không hay bugi đã cần phải thay chưa
đặc biệt là khi chạy xe không vượt quá 60 Km/h mày có hiện tượng rung hay gằn máy không
...
Để được tư vẫn hỗ trợ hiệu quả nhất bạn vui lòng cung cấp các thông tin sau
Tên xe :
Đời xe: Có số khung càng tốt vì có sk các thành viên bên Kia có thể tra xem xe đó có trang bị các hệ thống gì ( Có ECO?)
Hiện tượng : Nêu càng đủ càng tốt
Đã kiểm tra sửa chữa cái gì rồi ?
Tôi tin rằng với tiêu đề của bạn đưa ra nếu bạn cung cấp đầy đủ thông tin thì chỉ khoảng 3 tới 4 comment là bạn có thể tìm được kết quả

JohnDMC

Tìm! Hỏi! Tìm!

-+- THế cụ cho em hỏi. Khi xe đậu tại chổ đạp hết ga, tua máy có lên hết không ạ.
-+- Bạn đã check lỗi và nó báo thế nào. Rỏ ràng là có lỗi, nhưng lại báo không lỗi.

BQHauto

Giữ xe

Bác kiểm tra cái Pô nhé. Nếu áp xuất xăng đủ thì em nghi bị tắc Pô bác ạ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên