Kia Sorento báo lỗi sensor referencer voltage B LOW

N
Bình luận: 36Lượt xem: 5,028

hoanmy

Tài xế O-H
điện áp đầu vào đang báo thấp?hình như xe đề quá nhiều ko nổ dc nên bạn sẽ đọc ra lỗi này?còn lỗi chính của em nó cụ chưa đọc dc thì phải?nó là p bao nhiêu ?mình chém bừa tý có khi nó chỉ bị chuột cắn mất tý day chăng?hay zac nguồn vào,ra của hộp có vấn đề?nên nó sẽ khống chế về mức ga mặc định để có thể đưa xe vào garage kiểm tra

nhamgiahung

Tài xế O-H
Con này hình như đã vào huyndai thái bình, đã rất nhiều thợ chọc rồi thì phải, nghe qua tình hình em nghĩ xe cụ có vấn đề về hộp và một vài con cảm biến rồi.
Cụ nhầm rùi. em kéo luôn sang hãng kia namdinh mấy bác thợ đó báo chết hộp rùi. nhưng không biết đã thay được chưa. mới đàu vào đọc lỗi em đã báo chết hộp nhưng bác tài không tin. nên em cho xe sang hãng cụ ah. hôm nào về sẽ có thông tin cho cac cụ. mấy cụ namdinh không biết thay xong chua mà chưa thấy hồi âm j cả

hoanmy

Tài xế O-H
Cụ nhầm rùi. em kéo luôn sang hãng kia namdinh mấy bác thợ đó báo chết hộp rùi. nhưng không biết đã thay được chưa. mới đàu vào đọc lỗi em đã báo chết hộp nhưng bác tài không tin. nên em cho xe sang hãng cụ ah. hôm nào về sẽ có thông tin cho cac cụ. mấy cụ namdinh không biết thay xong chua mà chưa thấy hồi âm j cả
Nếu chết hộp thì rất khó nổ cụ à,và có khi không nổ dc luôn ấy chứ.nó chỉ bị khống chế mất lưu lượng nên cụ không thể ga nên dc thôi.còn bị khu vực nào mà nó lại đưa hộp về mặc định thì phải kiểm tra thật kỹ mới biết dc.có khi nó chỉ mo ve,hoặc chập ,đứt mất một chân đèn,một con trở náo đó trong zắc, hộp thôi

nguyen nghi

Tài xế O-H
Thấy chủ thớt vật vã về em nó quá mà k biết đc chưa. Nay mạo muội thế này. Nếu chưa dc thì cụ xoá hết lỗi đi. Đề lên và chạy thự xem sao. Rồi check lại và xem có những lỗi gì. Sau đó đưa lên nhà cháu xem cho. Nếu các phương án mà k đc thì cụ chuyển hộp qua nhà cháu làm là ok thôi
Như lỗi cụ chủ thớt đưa ra không biết cụ xác định em nó hỏng hộp là phần gì vậy ơ, cụ có thể nói để cho em mở mang đầu óc được không. Cụ định thay công suất, ic chương trình hay map lại hộp, ..v.v vậy.

oto16ahn

Tài xế O-H
Theo em chẩn đoán mã lỗi này thì chết ecu rồi .em dính trên tucson 2011.đạp ga kịch sàn k quá 1500 .
Em thay cái bướm ga h vẫn đang phải ôm đây .

nhamgiahung

Tài xế O-H
Nhà cháu chưa biết vì phải để chủ thớt làm vài cách xong mới xác định được cụ ạ. Cái này thì nó do nhiều nguyên nhân lắm. Có thể công suât, tầng đệm, thậm chí là lỗi ngay trong chíp chủ. Bệnh này k phải tại phần mềm chương trình cụ à.[/q uote]
Em chào các cụ. em chỉ đo qua mấy bước sau là em có thể phỏng đoán chết hộp. em nhìn data cảm biến chân ga vẫn đưa về hôp. trong khi cảm biến chân ga không hoạt đọng. nếu xe ở chế đọ cầm chừng thì cmar biến chân ga sẽ phải ngắt đàu tiên. trong khi đó cmar biê bướm ga dùng tay đảy vẫn đưa thông số về hộp. chứng tỏ mát điện điều khiển mô tơ bướm ga hoặc moto hỏng. em thử moto bướm ga vẫn mở bt chứng tỏ mất điện moto. đo dây điện đày đủ. em suy ra hỏng hộp. em chỉ có kiến thức ot ỏi. mong các cụ chỉ bao thêm. thanks

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Không nhầm thì xe này bị lỗi CAN BUS ,đã xử lý xong và chả phải thay gì cả .Nếu có thay thì thay hộp.

Hộp khi bị limhom thì nó liên quan hàng loạt hệ thống khác

Khi kiểm tra hệ thống Can H và Can L cần có sự so sánh dự liệu để sác định lỗi

nhamgiahung

Tài xế O-H
Tại sao cảm biến chân ga hỏng mà vẫn đưa tín hiệu về hộp. Tại dao nhìn trên live data vẫn có trong khi nó bị hỏng. Tại sao ở chế độ không tải cảm biến chân ga lại ngắt. Và ngắt cái gì. Xin cụ giải thích giùm Cụ @nhamgiahung
Không nhầm thì xe này bị lỗi CAN BUS ,đã xử lý xong và chả phải thay gì cả .Nếu có thay thì thay hộp.

Hộp khi bị limhom thì nó liên quan hàng loạt đến hệ thống khác

View attachment 31769

View attachment 31770
cụ nay

Hộp khi bị limhom thì nó liên quan hàng loạt hệ thống khác

View attachment 31769

View attachment 31770
Cụ kia servic hình như nói sai ru. cụ giải thich cho em duong truyen can có tac dụng j. theo em nghi bệnh này chẳng liên quan đến đường truyền can đau

nhokmiko123

Tài xế O-H
Bác chủ thớt sửa được chưa? cho em hóng với ạ!
[MERGETIME="1430799870"][/MERGETIME]
Em có ngu ý thế này: Sao bác không lấy tài liệu của hãng đo lại con cảm biến chân ga và cảm biến vị trí bướm ga xem. Em nghi nó bị mất phần tín hiệu điện áp phản hồi, tín hiệu của chế độ an toàn ấy ạ.
[MERGETIME="1430799901"][/MERGETIME]
Em có ngu ý thế này: Sao bác không lấy tài liệu của hãng đo lại con cảm biến chân ga và cảm biến vị trí bướm ga xem. Em nghi nó bị mất phần tín hiệu điện

nhamgiahung

Tài xế O-H
Bác chủ thớt sửa được chưa? cho em hóng với ạ!
[MERGETIME="1430799870"][/MERGETIME]
Em có ngu ý thế này: Sao bác không lấy tài liệu của hãng đo lại con cảm biến chân ga và cảm biến vị trí bướm ga xem. Em nghi nó bị mất phần tín hiệu điện áp phản hồi, tín hiệu của chế độ an toàn ấy ạ.
[MERGETIME="1430799901"][/MERGETIME]
Em có ngu ý thế này: Sao bác không lấy tài liệu của hãng đo lại con cảm biến chân ga và cảm biến vị trí bướm ga xem. Em nghi nó bị mất phần tín hiệu điện
Em cho xe sang hãng nay mới về. thay hộp cụ ạ. thấy bác chủ xe bảo các bac thợ hanoi về làm và kt tất cả tháo cả cầu dẫn động. kết quả vẫn thay hộp là ok.

nhokmiko123

Tài xế O-H
Em cho xe sang hãng nay mới về. thay hộp cụ ạ. thấy bác chủ xe bảo các bac thợ hanoi về làm và kt tất cả tháo cả cầu dẫn động. kết quả vẫn thay hộp là ok.
Thế túm lại là nó bị hỏng hộp hả cụ? Hay các bác trên hãng chém??

nhamgiahung

Tài xế O-H

Thế túm lại là nó bị hỏng hộp hả cụ? Hay các bác trên hãng chém??
mấy ông trên hãng non lắm đọc lỗi lung tung. mà chả thấy ông trên hàng nam định hồi âm j cả. chắc là chết hộpbthaatj

dungtt

Tài xế O-H
mấy ông trên hãng non lắm đọc lỗi lung tung. mà chả thấy ông trên hàng nam định hồi âm j cả. chắc là chết hộpbthaatj
Sao cụ lại nói người ta thế, ghen tị cũng vừa thôi chứ. Người ta sửa được chính con xe ở sửa mình phải đẩy đi thì có nghĩa người ta hơn mình rồi

TienNCOT5B

Tài xế O-H
Cuối cùng xe bác chủ thớt ôm đã hết hẳn bệnh rồi nhưng không biết sau này thì như thế nào . Dù sao cũng chúc mừng bác đã chữa bệnh thành công cho em nó :D

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên