Kia sportage đề được nhưng không nổ

hakhanh
Bình luận: 5Lượt xem: 1,551

hakhanh

Tài xế O-H
em chào các bác ak.các bác giúp em nhé ,ở xưởng em có con kia sportage đời 2010 bị bệnh là đề được nhưng không nổ được.nhưng lại không bị liên tục,đề 10 lần thì chỉ bị 1đến 2 lần.em đã lấy máy gscan kiểm tra thì không có lỗi gì các bác chém giúp em với em cảm ơn

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
em chào các bác ak.các bác giúp em nhé ,ở xưởng em có con kia sportage đời 2010 bị bệnh là đề được nhưng không nổ được.nhưng lại không bị liên tục,đề 10 lần thì chỉ bị 1đến 2 lần.em đã lấy máy gscan kiểm tra thì không có lỗi gì các bác chém giúp em với em cảm ơn
Trước hết là bác phải nhận định được không nổ là do máy khởi động hay do mất xăng - lửa đã.
Mà hiện tượng này bị liên tục không ạ ?

hakhanh

Tài xế O-H
em chưa kiểm tra được xăng hay do điện.khách hẹn em mấy hum nữa có gì các bác giúp em nhé.xe nó thinh thoảng mới bị thôi các bác ạ

thienhoa_auto

Tài xế O-H
Bác lấy cái kìm mỏ nhọn vặn hơi xoắn từng cái giắc ( đầu đực ) những chỗ này cho em : giắc cụm bơm xăng , rơ le bơm xăng , cụm giắc chùm dây mô bin , từng giắc mô bin luôn, giắc cảm biến cam. Tóm lại Kia Hyundai hay bị lỏng giắc vì nó làm mỏng manh lắm . Tớ làm việc này suốt.

hakhanh

Tài xế O-H
em chào các cụ ak vừa rồi em sportage lại vào xưởng em rồi.và em đã làm xong em vệ xinh bướm ga là ok luôn các cụ ak.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên