kiến thức cho sinh viên ngành oto cần biết

phongliverpool
Bình luận: 43Lượt xem: 3,154

bathinh

Tài xế O-H
nếu cụ chỉ muốn cầm cờ lê thì ra xưởng luôn năm nay đi.còn muốn làm cố vấn,bán hàng,tư vấn,kinh doanh thì gặp riêng thầy nào đó nhờ giúp.các thầy tư vấn cho điều kiện để làm và công việc phù hợp.phải ra làm rồi mới biết có trụ được hay không.giờ đông đảo ae ngành rồi.ra ngoài sợ nhất k kiên định làm được thôi

tranvankhoa17

Tài xế O-H
Mình đang học năm 5 đây, hồi bằng bạn mình cũng nghĩ y chang vậy, nhưng sau 1 năm giờ thấy kiến thức trong trường dạy thực ra rất có ích bạn à. Lúc còn đang học thì mình chưa thực sự cố gắng tìm hiểu, nên thấy nó mông lung, chứ sau khi học xong ra ngoài gặp các vấn đề liên quan đến oto mới thấy mình bỏ lỡ quá nhiều thứ.

giaothong91

Tài xế O-H
Mình đang học năm 5 đây, hồi bằng bạn mình cũng nghĩ y chang vậy, nhưng sau 1 năm giờ thấy kiến thức trong trường dạy thực ra rất có ích bạn à. Lúc còn đang học thì mình chưa thực sự cố gắng tìm hiểu, nên thấy nó mông lung, chứ sau khi học xong ra ngoài gặp các vấn đề liên quan đến oto mới thấy mình bỏ lỡ quá nhiều thứ
có đúng như cụ nói ko?? để em còn có động lực học tiếp chứ, em có mấy ông anh, mấy đứa bạn ra trường ( vì em thi lại nên giờ chưa ra trường) tụi nó nói sau ra đi làm đúng ngành nhưng kiến thức trong trường thì ko dính 1 tí gì,tụi nó toàn bắt đầu lại, có chăng là có cái bằng họ nhận vào :( cái này bạn bè, anh em của em nói cụ thực tế chứ em chưa ra làm nên ko biết

2ACMYFUTURE

Tài xế O-H
thằng bạn cùng lớp đây rồi :D .học đi đã nhé .còn mình đã theo hướng khác ít động chạm cơ khí chỉ động chạm điện thôi .học thêm vb2 điện đi rất có ích đấy .nhưng ô tô vẫn phải hiểu cốt lõi để làm điện cho dễ

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Mình đang học năm 5 đây, hồi bằng bạn mình cũng nghĩ y chang vậy, nhưng sau 1 năm giờ thấy kiến thức trong trường dạy thực ra rất có ích bạn à. Lúc còn đang học thì mình chưa thực sự cố gắng tìm hiểu, nên thấy nó mông lung, chứ sau khi học xong ra ngoài gặp các vấn đề liên quan đến oto mới thấy mình bỏ lỡ quá nhiều thứ.
Bác nói rất đúng, may mà có bác là người thật việc thật, trước tôi nói thì không ai tin, vì bảo tôi không đi học nên cứ bốc phét vậy thôi. Chốt lại, ai trong trường thì cố mà học, chứ đến lúc cày rồi thì lại thấy tiếc như bác

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
thằng bạn cùng lớp đây rồi :D .học đi đã nhé .còn mình đã theo hướng khác ít động chạm cơ khí chỉ động chạm điện thôi .học thêm vb2 điện đi rất có ích đấy .nhưng ô tô vẫn phải hiểu cốt lõi để làm điện cho dễ
Bác nhầm đấy, cái tự động hóa của bác dính dáng rất nhiều đến cơ khí, thủy lực đó

ledung.gtvt2

Tài xế O-H
nếu chú muốn làm thiết kế ô tô thì anh chỉ cho chú vào NISSAN TECHNO nhé. hàng năm nó vẫn tuyển kĩ sư thiết kế ô tô và được đi du học ở nhật bản. nhưng chú phải giỏi thật sự mới vào được, hoặc là có kĩ năng tiếng nhật N4 trở lên + sử dụng tốt phần mềm TK 3D NX.
chúc chú may mắn

quanghungmufc

Tài xế O-H
Chỉ có mỗi mấy ông như Xuân kiên, đóng xe buýt...thì cần có "thiết kế", còn các hãng như Honda, Toyota, Nissan...thì các kỹ sư có thể làm mọi việc trừ thiết kế
Nissan giờ nó cũng đang tuyển kỹ sư thiết kế đó cụ ạ, làm việc trong nước luôn, thi đầu vào ko khó đối với kĩ sư bách khoa như thớt, nhưng sau 1 năm phải có bằng tiếng Nhật L2, L3 gì đó. Nếu đam mê thiết kế thì có thể xin vào làm ở đó!

phongliverpool

Tài xế O-H
vậy
vậy ạ cảm ơn bác. e sẽ học thêm. giờ bác làm gì rồi :)

phongliverpool

Tài xế O-H

Nissan giờ nó cũng đang tuyển kỹ sư thiết kế đó cụ ạ, làm việc trong nước luôn, thi đầu vào ko khó đối với kĩ sư bách khoa như thớt, nhưng sau 1 năm phải có bằng tiếng Nhật L2, L3 gì đó. Nếu đam mê thiết kế thì có thể xin vào làm ở đó!
bằng tiếng nhật à bác. tiếng anh e còn chưa vào đâu với đâu:(

phongliverpool

Tài xế O-H
nếu chú muốn làm thiết kế ô tô thì anh chỉ cho chú vào NISSAN TECHNO nhé. hàng năm nó vẫn tuyển kĩ sư thiết kế ô tô và được đi du học ở nhật bản. nhưng chú phải giỏi thật sự mới vào được, hoặc là có kĩ năng tiếng nhật N4 trở lên + sử dụng tốt phần mềm TK 3D NX.
chúc chú may mắn
nghe khoai quá bác ơi

phongliverpool

Tài xế O-H
nếu cụ chỉ muốn cầm cờ lê thì ra xưởng luôn năm nay đi.còn muốn làm cố vấn,bán hàng,tư vấn,kinh doanh thì gặp riêng thầy nào đó nhờ giúp.các thầy tư vấn cho điều kiện để làm và công việc phù hợp.phải ra làm rồi mới biết có trụ được hay không.giờ đông đảo ae ngành rồi.ra ngoài sợ nhất k kiên định làm được thôi
em muốn làm cố vấn,bán hàng,tư vấn,kinh doanh bác ạ :D

tranvankhoa17

Tài xế O-H
có đúng như cụ nói ko?? để em còn có động lực học tiếp chứ, em có mấy ông anh, mấy đứa bạn ra trường ( vì em thi lại nên giờ chưa ra trường) tụi nó nói sau ra đi làm đúng ngành nhưng kiến thức trong trường thì ko dính 1 tí gì,tụi nó toàn bắt đầu lại, có chăng là có cái bằng họ nhận vào :( cái này bạn bè, anh em của em nói cụ thực tế chứ em chưa ra làm nên ko biết
Theo mình nghĩ thì những kiến thức sẽ giúp bạn khi giải quyết những vấn đề thuộc dạng hóc búa hoặc mới đối với đa số mọi người, còn đương nhiên ra đi làm thì vẫn phải học thêm để tích lũy khinh nghiệm nữa chứ. Nhớ rèn luyện tiếng Anh thật tốt nha bạn.

nguyentai7302d

Tài xế O-H
tương lai ở việt nam sẽ đi ô tô nhiều hơn xe máy, chắc chắn như thế hehehe, nếu bạn muốn thực sự theo cái nghiệp này, tôi khuyên bạn, nên bỏ ít nhất 2 đến 3 năm làm gara ô tô, rồi muốn làm chi thì làm. Thực sự sv ô tô ra trường chỉ toàn kỷ sư giấy, ko làm đc gì ngoài chém gió, tôi cũng trải qua nên tôi mới thấm thía, giờ đã đi làm nhưng tôi cũng phải thỉnh thoảng ra gara học hỏi thêm, 2 năm cũng ko ngắn nhưng rất có ích trong suốt công việc mình sau này,chúc bạn thành công

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên