Kính lái bị mờ khi đi mưa

P
Bình luận: 20Lượt xem: 2,009

khoadongluc

Nothing Is Impossible
Nhân viên
Khi đi trời mưa, kính lái bị sương mù phía trong, khắc phục bằng cách sưởi kính hoặc bật máy lạnh. Các bác cho hỏi nếu xe không có sưởi kính và không có máy lạnh thì phải làm sao?
Hạ kính xe hé ra khoảng 10-20 cm cho gió lùa vào thì cũng đỡ mờ kính cụ ạ

lethuyen13

Tài xế O-H
Kéo kính xuống tí cho thông gió vào CỤ ạ, kéo xuống làm sao đừng cho nước vào mà cho không khí vào là hết thôi à.

AutoDalat

Tài xế O-H
Khi đi trời mưa, kính lái bị sương mù phía trong, khắc phục bằng cách sưởi kính hoặc bật máy lạnh. Các bác cho hỏi nếu xe không có sưởi kính và không có máy lạnh thì phải làm sao?
Cái đó do hơi thở và nhiệt độ trên người + nhiệt độ trên xe gây nên, nếu không muốn lau bác có thể đừng thở ;)

pndzoan

Tài xế O-H
Cám ơn các bạn tư vấn rất nhiều, khổ nỗi xe mình mui bạt mà phụ xe ngồi bên lại là thủ trưởng các bạn ạ. Khổ thay cái kiếp làm cán bộ đường lối.

pndzoan

Tài xế O-H
Thêm một việc nữa xin hỏi các bác sao oto nó không làm bình xăng trên nóc chỗ kính lái rồi truyền ống xuống chế hòa khí để khỏi phải hư cái bơm xăng nhỉ. Có lần tôi đã phải treo cái bình 2l chỗ kính lái để bò về rồi các bác ạ!

duythach

Tài xế O-H
bạn lái xe U-az bạt phải ko? hơi nước là do người thở ra, bạn mua 1 cái quạt con cóc 12v bắt chặt chân cố định lên bàn thờ phía bên phụ ngoảnh cánh thổi gió vào kính bên lái là nó bốc hơi hết mờ ngay í mà ( nếu trời rét thì hơi gay go ạ :)

TUBUI

Tài xế O-H
Cám ơn các bạn tư vấn rất nhiều, khổ nỗi xe mình mui bạt mà phụ xe ngồi bên lại là thủ trưởng các bạn ạ. Khổ thay cái kiếp làm cán bộ đường lối.
trời ơi!!! tưởng gì chứ chuyện này dể ợt đó mà ban nghe nè đang đi mà gặp trời mưa nếu không có sưởi và máy lạnh thì cụ cứ kêu thằng thủ trưởng nhà cụ qua cầm lái thì tự khắc ngày mai cụ sẻ có những thứ dó thôi
chiệu này em đã thử à khi đó nhớ rên nha....

Trước kia, xe Uoát và ZIN khơ làm gì có chổi gạt mưa mà thay, nói gì là máy lạnh hay sấy kính. Vậy mà các bác tài vẫn có cách để làm trong kính đấy các Cụ ạ: cứ lấy thuốc lào, thuốc lá mà xoa, nước cứ trôi tuồn tuột.

duythach

Tài xế O-H
Tui đã thử dùng thuốc lào rồi Bác ạ: hiệu nghiệm đó, nước mưa tròn từng hột trơn tuột như giọt nước rơi trên lá môn, kính lái phía ngoài ko bị ướt nhòe...
vấn đề ở đây là tụ hơi nước phía trong kính cơ Bác ạ :)

Haik

Tài xế O-H
Nên hé kính đủ, nếu có vè che mưa thì tốt. Không nên lau vì để lại vết lau rất khó chịu.

revo

Tài xế O-H
Nguyên nhân gây hiện tượng mù kính là do chênh lệch nhiệt độ giữa trong xe và môi trường bên ngoài. Nếu bạn không có máy lạnh, sưởi kính. Bạn chỉ cần mở hé kính ra là đã tạo ra sự cân bằng môi trường trong xe với bên ngoài. Nhưng mùa đông tì nhớ mang theo chăn bông nhé.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên