Đang tải...

Thảo luận Kinh nghiệm lắp ráp taplo chính xác

Thảo luận trong 'Điện - Điện tử' bắt đầu bởi phikien305electric, 6/7/12.

Thành viên đang xem bài viết (Users: 0, Guests: 0)

1. phikien305electric

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    103
    Mã lực:
    51
    Xăng dự trữ:
    120 lít xăng
    chào các bác chiểu nay em có tháo taplo của con inova để kiểm tra xem két sưởi có rò rỉ không,dạo này cháu nó hao nước quá các bác ah kiểm tra ở ngoài mãi chẳng thấy lên em quyết định mổ xẻ 1 phen xem sao
    chắc là mai em lắp,nên em muốn hỏi kinh nghiệm láp taplo xem có hay nhầm lẫn chõ nào không và hay quên kái gì kẻo lắp xong mà quên thì thì ngại chít,
    đây là lần đầu tiên em tháo bung bét nó ra,các bác giúp đỡ e nhé

2. dkauto_ql

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    6
    Mã lực:
    31
    Xăng dự trữ:
    355 lít xăng
    gì chứ taplo innova thì cũng dễ thui mà bạn . bạn cứ từ từ mà tháo, không việc gì phải vội. khi có khách hàng đứng bên cạnh thì mình có 1 kinh nghiệm cho bạn là cứ từ từ mà lắp ráp , trong khi lắp ráp mình sẽ suy nghĩ xem tiếp theo nên lắp cái gì , như vậy tay mình sẽ làm việc liên tục mà giống như mình biết rõ về nó vậy. khách hàng sẽ rất ưng ý đó bạn. nhớ chú ý mấy cái giắc điện , đừng để sót cái nào , còn lắp nhầm thì rất khó vì innova các giắc điện hầu như là khác nhau . chúc bạn may măn nhé . nếu khách hàng bo thì nhớ rủ em đi nhậu với nha. dạo này trời nóng khát nước quá . :9:

3. phikien305electric

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    103
    Mã lực:
    51
    Xăng dự trữ:
    120 lít xăng
    thui em đổ xăng cho bác đi uống cà phê rùi đấy

4. kia_service

Thợ quèn
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    10,095
    Mã lực:
    1,977
    Xăng dự trữ:
    6,537 lít xăng
    Tháo lắp lần đầu chưa quen thì cụ sắp xếp các chi tiết tháo ra cho có thứ tự ,lúc lắp vào thì cái nào tháo sau lắp trước.Đơn giản thôi.Khi lắp tinh ý 1 chút ,tư duy xem cái này cái kia vào chỗ nào thì hợp lý.
    Lần đầu lắp thế nào cg thừa vài con ốc - vít vô duyên ( trc e cg thế ,bjo thỉnh thoảng cg thế =))=))=))).
    E chỉ ngán nhất 1 ng tháo ,rồi ng khác lắp thôi.

5. hecauto86

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    58
    Mã lực:
    51
    Xăng dự trữ:
    951 lít xăng
    trước khi tháo bác cứ kiểm cho em từ 5 -8 hộp đựng nhỏ để đựng ốc vít.rồi lần lượt các bước
    1 tháo cọc bình
    2 tháo yên ngưa,tháo ốp dưới volang,tháo cốp đựng gang tay ,tháo ốp lên xuống,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,
    cứ lần lượt vít nào jong nhau để chung một hộp cứ thế lúc lắp mình không thể nhầm được.
    em thì xe mới tháo thì chỉ thừa 1 hoắc 2 con thôi,xe cũ thì toàn bổ xung thêm không thiếu.hihihihihih

6. emthichxipam

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    42
    Mã lực:
    51
    Xăng dự trữ:
    179 lít xăng
    trong các dòng xe cua toy thì em thấy innova là tương đối lành dễ làm ,táp lô của nó được chia làm 2 thớt trên và dưới khi lắp thì cứ theo tuần tự cái nào tháo trước thì lắp sau ,đường dây điện thì bác để ý xem phải đi đúng theo vị trí ban đầu

7. hai19122000

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    126
    Mã lực:
    76
    Xăng dự trữ:
    1,019 lít xăng
    Làm từ từ quen tay thôi bác à. Chứ mình làm trong toyota ban đầu các xe mới ra đều lạ hết chứ mình tháo lâu rồi thì có nguyên tắc của mình hết ah! Thường thì mình tháo ốp nhựa ngay tay số trước - 2 ốp cột bên hông - tháo nửa phần trên ra - tới nửa phần dưới - tháo cây xương ngang- sau đó tháo hộp lạnh- khi lắp lại bạn nhớ châm nước cho két nước nổ cho nóng máy ( cứ coi thử lạnh đi ) rồi tắc máy để nguội chừng hơn nửa tiếng cho nắp tròn két nước hút vào rồi châm thêm. Mà innova với hiace hao nước thường là chảy bơm nước với ống nước từ co nước ngoài vào trong giàn sưởi đó ( nằm ngay dưới cổ hút đó ) chứ mình chưa tháy chiếc nào bi chảy két sưởi hết đó. hehhe hay đổ xăng nha.

8. Mèo Sạch Thỉu

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    76
    Mã lực:
    51
    Xăng dự trữ:
    464 lít xăng
    Táp lô khoai nhất e gặp là chú Fiat Siena, nó toàn làm lẫy & chốt nhựa khi tháo ra không để ý là .. đi hết lẫy .. :105: