KOMATSU PC200 -8 khi quay toa không thể kết hợp nâng cần

H
Bình luận: 19Lượt xem: 2,345

hoangjimy

Tài xế O-H
mình cần giúp.mình có con may komatsu 200 -8 .ko hiểu vì sao máy mình khi quay toa ko thể kết hợp nâng cần
khi quay toa và nâng cần cùng kết hợp, quay toa nhẹ nên lưu lượng dồn vào quay toa, dẫn đền qquay toa nhưng ko nâng cần được. chính vì thế hãng mới chế tạo ra van điện và bộ phận hạn chế quay toa lại khi kết hợp. kiểm tra lại bôh phận hạn chế quay toa và van điện. chúc bác thành công

Thuocdoc113456

Tài xế O-H
khi quay toa và nâng cần cùng kết hợp, quay toa nhẹ nên lưu lượng dồn vào quay toa, dẫn đền qquay toa nhưng ko nâng cần được. chính vì thế hãng mới chế tạo ra van điện và bộ phận hạn chế quay toa lại khi kết hợp. kiểm tra lại bôh phận hạn chế quay toa và van điện. chúc bác thành công
Cụ cho em hỏi tí bộ phận hạn chế quay toa ở đâu vậy cụ ,nhà em có con 450-8 thao tác nâng kết hơp quay toa ,thì nâng cần yếu lắm ạ

Thuocdoc113456

Tài xế O-H
Nó éo ở quay toa và cũng éo ở ngăn kéo.
Núi cao còn có núi cao hơn , không có ai là sư phụ cả, người đi trước chỉ là người biết trước; đừng kiêu ngạo. Kiến thức là vô tận biển học là vô biên ,lúc này mình giúp người lúc gặp khó khăn người giúp lại bạn ạ.

Khen thưởng: Tặng 500 lít xăng đến thành viên "Thuocdoc113456".
Vì đã trả lời rất bình tĩnh, thể hiện tính văn minh, lịch sự khi tham gia diễn đàn.

Thuocdoc113456

Tài xế O-H
Núi cao còn có núi cao hơn , không có ai là sư phụ cả, người đi trước chỉ là người biết trước; đừng kiêu ngạo. Kiến thức là vô tận biển học là vô biên ,lúc này mình giúp người lúc gặp khó khăn người giúp lại bạn ạ.

Khen thưởng: Tặng 500 lít xăng đến thành viên "Thuocdoc113456".
Vì đã trả lời rất bình tĩnh, thể hiện tính văn minh, lịch sự khi tham gia diễn đàn.
Em cám ơn cụ lạc hậu và ban quản lý diễn đàn , diễn đàn là sân chơi giao giao lưu kinh nghiệm ,tay nghề cho những người đam mê kỹ thuật muốn học hỏi để hoàn thiện mình như em và những sinh viên mới ra trương . Em chúc toàn thể anh em trong diễn đàn rồi dào sức khoẻ ,luôn thành công trong cuộc sống và công việc ,chúc diễn đàn ngày càng lớn mạnh để nâng tầm cao người thợ việt nam lên ạ

dick2311

Tài xế O-H
Theo như em hiểu thì đó là nhiệm vụ của cái cục " Pressure compensation valve " ở trên ngăn kéo ấy.
Cụ kiểm tra cục đó nhé.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên