Ký hiệu các thông số trên dây cua roa

tomo
Bình luận: 9Lượt xem: 3,456

sakaitus

Tài xế O-H
bản A hay bản B ...vvv là để phân biệt từng loại to nhỏ rộng dày khác nhau.các số ký hiệu thì cụ đọc trên dây ý .Cụ mà mua phụ tùng thì cứ nói chủ hàng bản nào kích thước bao nhiêu mấy rãnh..vv họ có ngay ý mà

luc_daklak

Tài xế O-H
Các bác nào có nhiều kinh nghiệm chia sẽ ký hiệu trên các dây đai truyền động mà các thợ hay gọi là dây cua roa, các bác thợ máy thường nói dây bản A, bản B, AK.... nhờ giúp đỡ
bản A, B, AK... là phân biệt giữa loại đai răng, đai trơn, đai rãnh...
ví dụ:
B 450: B là đai răng, 450 là đường kính của vòng dây
đối với loại đai cam thì có thể hiện số răng trên dây
nếu bác chú ý kỹ thì bác sẽ thấy

antrungan

Tài xế O-H
Vd: bản A Là dâu trơn bản B là dây răng. B35, A37 : 35 , 37 là độ dài của dây. 4PK 980 , 5PK 1020 : 4PK là 4 rãnh , 5PK là năm rãnh còn 980 hay 1020 là độ dài của dây

thayboixemvoi

Bằng lái hạng Dê
Các bác nào có nhiều kinh nghiệm chia sẽ ký hiệu trên các dây đai truyền động mà các thợ hay gọi là dây cua roa, các bác thợ máy thường nói dây bản A, bản B, AK.... nhờ giúp đỡ
"Oánh" dòng này vào Google: " Technical Manual V-BelT DriVes" thêm chữ "pdf" tải về mà xem.

lelongpro

Tài xế O-H
Dây A.B.C là để phân biệt độ rộng và độ lớn tương ứng bạn nhé. Ví dụ như bạn mua buli thì người ta sẽ hỏi đường kính, bao nhiêu rãnh, rãnh gì (A,B,C). Còn thông số đi kèm là chiều dài dây nhé vd A-150
Dây A thường sử dụng cho động cơ có công suất <1.5kw
Dây B 1.5-7.5kw
Dây C >7.5kw

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên