Lacceti 2010 rửa xe thay dầu xong thì không nổ được nữa

Phongtrinhxuan
Bình luận: 10Lượt xem: 1,602

Phongtrinhxuan

Tài xế O-H
Chào các bác
Bác nào trải qua rồi thì chia sẽ cho tôi với
1> Có con lacceti 2010 rửa xe thay dầu xong
2>Đề mãi không nổ được
3>Bật khoá điện thì các đèn báo dầu, báo nạp đều sáng, check engine nháy 10 lần rồi tất cả đểu tắt
4>Trên táp lô hiển thị đèn có cái ô tô và chìa khoá

Thank các bác 10 lần

anhnv_2411

Don't give up
Chào các bác
2>Đề mãi không nổ được
3>Bật khoá điện thì các đèn báo dầu, báo nạp đều sáng, check engine nháy 10 lần rồi tất cả đểu tắt

Thank các bác 10 lần
Nhiều khả năng bị lỗi imobilizer rồi bạn ạ, không hiểu trong quá trình làm bạn có thao tác gì sai không có thể call mình để mình hướng dẫn kiểm tra, bạn làm việc tại Nam Định à

hiep06c4b

Tài xế O-H
Chắc là trong lúc rửa xe thì nuớc đã vào các giắc cắm điện nên gây ra lỗi như vậy, bác hãy kiểm tra các giắc cắm điện và lấy vòi hơi xịt khô các giắc cắm điện đi đã rồi cắm máy đọc lỗi sau.

Chào các bác
2>Đề mãi không nổ được

Thank các bác 10 lần
Bác rửa xe hay người khác rửa vậy? Xe bác bị khoá Immobilizer rồi (hình ôto có cái chìa khoá ngoắc vào)
Nơi em làm đã từng vấp những TH như vậy rồi, rửa xe xong là tỏi luôn. Kiểm tra xong, cạy hộp đen ra thì thấy trong hộp mốc trắng bên trong --> thay hộp và cài lại OK.
Nhưng TH của bác trước hết bác tháo giắt hộp đen ra sịt cho khô giắt cắm vào hộp đen xem thế nào đã. Hy vọng nó nổ được chứ không được thì phải có máy chẩn đoán chuyên dòng xe này để kiểm tra xem do lỗi gì gây ra.

hecauto86

Tài xế O-H
cho em hỏi trong lúc rưar xe,có bác nào làm rơi thìa khoá xe đó không.nếu bị rơi thì phải cài lại thia thôi bác ah.(em cũng bị một vố.sợ gần chết)))))))

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Bây giờ tháo hộp ra mà thấy có dấu hiệu của nước bên trong là biết ngay thôi mà.Mấy trường hợp mà em thấy cũng vậy ,có trường hợp nước còn đọng thành giọt bên trong.Thay hộp và cài lại thôi.
Hộp mà không sao thì là IMMO ,gọi cụ Ánh cho gần.

bungati2012

Tài xế O-H
hix nguy hiểm đấy bác.trường hợp của bác nếu e khoogn nhầm thì nước vào hộp đen rồi.
cái hộp đen của con này nằm thẳng đứng ở ngoài khoang động cơ.nên rửa máy là nước dễ vào lắm. trên hà nội có vài vụ rửa máy laceti phải đèn oan đấy.bác thử tháo hộp ra vệ sinh khô lại xem có dc không.

Engine 16

Thợ Phụ !
Việc này phải cắm máy vào kiểm tra cụ thể không làm mò được đâu .xe này như bác nói là xe nhập CDX rồi trên cái hộp có cái tem cấm phun nước vào đó .

duongtoi_gps778

Tài xế O-H
tôi gặp 1 lần rồi.mấy ông rửa xe ở công ty không biết gì cứ phun nước vào.xong là đi hộp.phải thay mới luôn đó.cái dòng này ko biết rửa dễ chết lắm.cứ thử mượn đâu cái hộp xem có đúng không.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên