Laceti cdx nóng máy giật

B
Bình luận: 26Lượt xem: 4,216

oto_lc

Tài xế O-H
Xe laceti cdx đi cứ nóng máy là bị giật các bác ạ.xe báo đèn check nghe chủ xe nói thì ở xưởng khác báo lỗi cam,xưởng e thì không có máy.E hẹn xem mấy 2 3 hôm nữa vào,bác nào gặp rùi tư vấn giúp e.
Theo cháu nó có 2 nguyên nhân. Bôbin và bơm xăng cụ ạ. Nhưng khả năng cao vẫn là bôbin

hungem

Tài xế O-H
Xe laceti cdx đi cứ nóng máy là bị giật các bác ạ.xe báo đèn check nghe chủ xe nói thì ở xưởng khác báo lỗi cam,xưởng e thì không có máy.E hẹn xem mấy 2 3 hôm nữa vào,bác nào gặp rùi tư vấn giúp e.
- Ở xưởng khác nó đã báo lỗi trục cam rồi,bạn nên kiếm máy mà kiểm tra nhé,không thể đoán mò mất uy tín ấy bạn,xe vào bạn đo kiểm dây cao áp như thế nào nhé

chinh0943

Tài xế O-H
em xin co y kien gop vui voi cac bac ty sai cac bac chi bao em theo em co hai van de thu nhat la bugi thu nhi la mobin mo bin con nay ca cum 4 cai neu doc loi camshat nhu o xuong khac thi chua chac da dung dau truc kia em gap 2 con rui cung bao camshat nhung em thay mobin thi het benh quan trong bac thu hoi khach hang xem da lam cam co o dau chua

trungshady

Tài xế O-H
Dong nay hay bị mobin lắm cụ ạ. Nếu mai test lỗi ma vẫn camshart va ko khắc phục dc cụ cứ đánh qua xưởng em. Em từng lam 5 6 con rui. Cdx nhập. Thay mmobin la hết. Ma nếu co thay mobin thi lưu y với cụ la co 2 loại hang. 1 la hang thường bên chọ ban 1.8 tr va hang xịn 2.1 tr. Nhưng em biết chỗ mua hang thường chỉ 1.4 tr va hang xịn 2.0 tr thôi. Bac co nhu cầu call e. E chỉ chỗ cho

thaoden

Tài xế O-H
Nó có bị nhanh nóng máy không bác.
Mà có máy test cho chắc ăn chứ mấy dòng phụn xăng làm mù khó lắm

Voducvinh120

Tài xế O-H
hỏi bac chủ xe xem thay buri ở đâu hoặc đã thay cam ở đâu chưa.mà laceti cũng hay hư mobin lắm. hôm kia e mới gặp 1 xe thay buri đểu . bt thì ko sao cứ chạy dx lúc nòng máy là nó giật. thay buri sịn vào ngọt sớt

BoBiMy

Tài xế O-H
Dong nay hay bị mobin lắm cụ ạ. Nếu mai test lỗi ma vẫn camshart va ko khắc phục dc cụ cứ đánh qua xưởng em. Em từng lam 5 6 con rui. Cdx nhập. Thay mmobin la hết. Ma nếu co thay mobin thi lưu y với cụ la co 2 loại hang. 1 la hang thường bên chọ ban 1.8 tr va hang xịn 2.1 tr. Nhưng em biết chỗ mua hang thường chỉ 1.4 tr va hang xịn 2.0 tr thôi. Bac co nhu cầu call e. E chỉ chỗ cho
Mua o đâu bác chỉ E với. E toàn mua nhà HĐ or Mast thôi

hutahi

Tài xế O-H

đã báo lỗi cam thì cụ phải xử lý cam cho nó hết cái đã.cam bị lỗi là do hoặc cảm biến hoăc cây cam bị bể vấu cam. xem máy báo lỗi trên cam xả hay nạp. sau đó quan sát vấu cam có bị bể vỡ không nếu bể thay cam hết bệnh thường thì vấu cam bể là do lúc cân cam làm ẩu gây vỡ mồm (ghi chú cần phân biệt lỗi vị trí cam hay selenoid cam)nếu lỗi vị trí cam thông thuong triệu chứng của nó là lúc máy ngụi đề rất khó nổ khi nổ thì rung giật chạy nóng máy thì đỡ hơn đạp ga khó lên vài chia sẽ với cụ

anhchanghocviec

Tài xế O-H
em xin co y kien gop vui voi cac bac ty sai cac bac chi bao em theo em co hai van de thu nhat la bugi thu nhi la mobin mo bin con nay ca cum 4 cai neu doc loi camshat nhu o xuong khac thi chua chac da dung dau truc kia em gap 2 con rui cung bao camshat nhung em thay mobin thi het benh quan trong bac thu hoi khach hang xem da lam cam co o dau chua
cụ viết có dấu nhé cụ,đau mắt quá

pham_t_dat

Tài xế O-H
Đầu tiên cụ tháo buzi ra ktra . Nếu có buzi nào đen thì bỏ lửa . Ma tháo hêt bUzi ra cho đanh lửa bên ngoài . Lưu ý là lúc may bi bênh . Bobin con này liên 4 máy . Doi voi dong này thì 80% chét bobin chúc cu thành cong

BXT_Lc

Tài xế O-H
Mấy hôm bận quá chưa trả lời mấy bác được.Hnay xe vào e kiểm tra báo lỗi P0340.e tháo cam ra kiểm tra thấy sai cam.sau khi đặt lại và chạy thử thì không bị lì máy nữa.Để e chạy thử mấy hôm xem xe có ổn không rùi e báo cáo mấy bác.

anhchanghocviec

Tài xế O-H
Mấy hôm bận quá chưa trả lời mấy bác được.Hnay xe vào e kiểm tra báo lỗi P0340.e tháo cam ra kiểm tra thấy sai cam.sau khi đặt lại và chạy thử thì không bị lì máy nữa.Để e chạy thử mấy hôm xem xe có ổn không rùi e báo cáo mấy bác.

View attachment 41360

View attachment 41361
do tháo lắp hay dây đai chùng hả cụ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên