Lacetii Cần Trợ Giúp

y2kvybg
Bình luận: 8Lượt xem: 840

y2kvybg

Tài xế O-H
Tình hình là ông anh em đi lacetti nhập đời 2010.thỉnh thoảng đạp ga hết cỡ mà chỉ đạt 1800rpm. đang như vậy nhiều khi nhấp nhấp chân ga vài cái thì lại bình thường. vào hãng thay cảm biến bàn đạp chân ga,vệ sinh bướm ga mà vẫn vậy. Các cụ giúp em với ạ.

tuanhaitin

Tài xế O-H
Tình hình là ông anh em đi lacetti nhập đời 2010.thỉnh thoảng đạp ga hết cỡ mà chỉ đạt 1800rpm. đang như vậy nhiều khi nhấp nhấp chân ga vài cái thì lại bình thường. vào hãng thay cảm biến bàn đạp chân ga,vệ sinh bướm ga mà vẫn vậy. Các cụ giúp em với ạ.
- Cụ xem lại xe này dùng chân ga điện tử hay là chân ga bằng dây cáp.?

Check

Tài xế O-H

Cụ kiểm tra lại xem thông số tín hiệu chân ga từ ECU động cơ nó báo có chuẩn không, em dự trường hợp này bị lỗi hộp rồi.

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
Hiện tượng trên do nhiều nguyên nhân .Cơ bản khi bị hiện tượng bị hụt ga thì cần sử dụng scan để kiểm tra .Nhưng quan trọng nhất đều dựa trên mã lỗi để sửa .Có rất nhiều trường hợp bị lỗi nhưng không phát sinh lỗi .Cho nên phải kiểm tra dữ liệu của data từ đó kỹ thuật viên mới có kết luận chính sác để sửa chữa .Nếu không nhầm xe bạn là lesiti nhập .Bạn cũng có thể chụp màn hình data đưa lên để anh em trên diễn đàn giúp bạn .

tuandienvbhp

Tài xế O-H
cụ đưa thiếu thông tin quá, anh em khó chém quá, cụ cho thêm 1 chút thông tin rõ nét hơn được không ạ

oto16ahn

Tài xế O-H
em làm ban này rồi.cụ tắt máy rồi thử nhé ! bật on chìa nhấn chân ga hết cỡ 1 ng ở ngoài lau sạch bướm ga.rồi lắp lại ga thử.
cụ cắm máy sẽ báo lỗi ,con em làm chả làm sao chỉ bẩn giắc điện.có đồ test là tốt nhât.em làm con SE may có con CDX lên test đc. cụ cần sơ đồ còn này pm em em gửi cho em mới làm xong.[DOUBLEPOST=1392210073,1392196619][/DOUBLEPOST]
Thông tin chính em đưa hết rồi mà bác?
thông tin co j mà đủ .cắm máy mã lỗi còn chưa có ,xe anh cụ tự nhiên bị hay đem đi sửa hay làm j thì bị hiên tuong đó.tên xe là gì ,nhập thì có se và cdx mà cụ . trong hãng đã ktra tín hiệu từ cảm biến bướm ga và cảm biến bàn đạp ga chưa ah? vào hãng rồi cụ lên nhờ hãng test nốt cái hộp .mất khoảng 20phut cài hộp mới thôi là ra bệnh. có 3 vấn đề cụ đã giai quyết 1 thì lên ktra tiếp hộp và đủ hết 6 tín hiêu từ pedal sensor về hộp và cảm bieen buom ga.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên