Lacetti CDX 2010 không nâng hạ kính được

anhthai89
Bình luận: 39Lượt xem: 9,667

anhthai89

Tài xế O-H
cám ơn các cụ nhé. nay e làm theo lời cụ hanhthuy lén lút chế 2 cái rơ le cho nó hoạt động. xong rồi giải thích với khách " em thay cái công tắc bây giờ hoạt động ổn định rồi nhưng cái mô tơ của cửa tài của anh bị hỏng chế độ auto rồi cái đấy ko quan trọng lắm thối bác chạy đi khi nào nó trục trặc gì khác thì thay cho" hehe đã ok

thanhvinhloan

Tài xế O-H
cám ơn các cụ nhé. nay e làm theo lời cụ hanhthuy lén lút chế 2 cái rơ le cho nó hoạt động. xong rồi giải thích với khách " em thay cái công tắc bây giờ hoạt động ổn định rồi nhưng cái mô tơ của cửa tài của anh bị hỏng chế độ auto rồi cái đấy ko quan trọng lắm thối bác chạy đi khi nào nó trục trặc gì khác thì thay cho" hehe đã ok
1 lời nói dối nhưng được việc

Ajurental

Tài xế O-H
các cụ ơi cứu giúp với. nay em có kiểm tra con lacetti cdx 2010 bị cửa kính trước lái có hiện tượng lên xuống bấm giữ nguyên thì kính chỉ lên khoảng 3cm thì lại dừng thả ra bấm tiếp thì kính lại lên tiếp khoảng 3cm nữa nói chung là mô tơ nó nâng kính lên khoảng 3cm thì ko thấy hiện tượng gì cứ phải bấm thả bấm thả khoảng chục lần mới lên hết hoặc xuống hết. chỉ bị riêng cửa lái còn 3 cửa còn lại vẫn điều khiển bình thường. em tưởng do hỏng công tắc tổng lên đã gọi hàng về thay. thay xong thì cửa lái không lên xuống được gì luôn 3 cửa kia thì chạy ok. sau đó tháo mô tơ ra kiểm tra bỏ mạch xông điện thẳng vào mô tơ thì mô tơ vẫn chạy bt tốt lắp tất cả lại thì lại như bệnh lúc đầu chưa thay công tắc tổng. thế là gọi hàng thay oan cái công tắc mà không được. cụ nào có sơ đồ con này cho em xin với hoặc có cách nào mà đấu cho cái mô tơ đó chạy được bt ko. em có nghe là cắt dây auto đi thì nó chạy như mô tơ bình thường nhưng chưa rõ lắm
Em cũng bị ntn. Sửa ở đâu Hà nội. Em đánh xe đến

Thuan2421

Tài xế O-H
sơ đồ của bạn đây 2 dây có tín hiệu khiển âm chính là 2 dây điều khiển relay trong cụm mô tơ cụ
sơ đồ của bạn đây 2 dây có tín hiệu khiển âm chính là 2 dây điều khiển relay trong cụm mô tơ cụ kiểm tra xem khi mô tơ bị ngắt có bị mất tín hiệu âm khiển relay hay không.cụ thử cắm máy đọc lỗi vào đọc xem có lỗi gì không rồi kích hoạt xem mô tơ có hoạt động không theo sơ đồ ban đo kiểm xem mạch điện có vấn đề gì không trên sơ đồ thiếu 2 dây chắc là 2 dây canbus nối về body ecu ban đo thử xemView attachment 39139
bạn chó hệ t
tra xem khi mô tơ bị ngắt có bị mất tín hiệu âm khiển relay hay không.cụ thử cắm máy đọc lỗi vào đọc xem có lỗi gì không rồi kích hoạt xem mô tơ có hoạt động không theo sơ đồ ban đo kiểm xem mạch điện có vấn đề gì không trên sơ đồ thiếu 2 dây chắc là 2 dây canbus nối về body ecu ban đo thử xemView attachment 39139

congdh096

Tài xế O-H
sao bác chủ thớt ko tháo moto lên kính ra câu từ chân chổi than ra cho đỡ phải lắp 2 con role 5 chân
đỡ tốn đằng nào cũng mất chế độ auto

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên