Lacetti CDX bị bó cứng hai phanh trước

V
Bình luận: 15Lượt xem: 5,336

anan_papo

Tài xế O-H
Ðề: Lacetti CDX bị bó phanh trước

Cụ nới hết ti dầu vào cụm phanh rồi quay xem còn bó không.nếu quay trơn thì cụ xem lại tổng phanh.còn vẫn bị bó thì cụ xem lại piston.chúc cụ mau tìm ra bệnh.

doibangong

Tài xế O-H

Chỗ em có con lacetti CDX bị bó cứng hai phanh trước, bọn em đã thay sim piston phanh nhưng vẫn không được bác nào đã xử lý bệnh này rồi thì tư vấn cho em với. thanks

BÁc đạp phanh thử xem 2 piston có ra vào ko?nếu ko ra vào thì phần lớn là bị piston!nếu piston ko co vấn đề thì xem lại heo cái!

truongphonghp

Tài xế O-H

Chỗ em có con lacetti CDX bị bó cứng hai phanh trước, bọn em đã thay sim piston phanh nhưng vẫn không được bác nào đã xử lý bệnh này rồi thì tư vấn cho em với. thanks
Thay sin không hết bó phanh là do bác đã lắp lộn sim. Riêng dòng này nó có chiều vát sim đó. Trước E cũng làm y trang xe CDX này mà mãi không tìm ra nguyên nhân gây lên bó phanh là gì về sau kiểm tra lại thì mới biết sim này nó có chiều cả? Bác để ý kỹ và lắp cho đúng nhé đảm bảo hết bó phanh luôn.

dungtt

Tài xế O-H

Thường thì là nguyên nhân dẫn tới bị bó 2 bánh trước là do cupen ở ngay trên tổng phanh, do lâu ngày bị trương phềnh, có thêm trường hợp nữa là nguội thì không sao nhưng hễ đi 1 đoạn là 2 bánh trước bị bó chặt cứng, thêm 1 nguyên nhân nữ ầm ít người không để ý là chính cupen chỉ lòng xy lanh của cùm phanh trước 2 bên hay bị lắp lộn ngược, có những lắp ngược không bị gì, có những xe thì gây ra ảnh hưởng

lehuyvu79

Tài xế O-H
Ðề: Lacetti CDX bị bó cứng hai phanh trước

Những cái cần kt ống tyô có bị kẹt kg,chân phanh có cao kg nếu cao thì chỉnh ty trong bầu tang trống thấp lại .kt ty này có bị đội làm như sau mở lỏng(hở) bulong phanh tổng để loại trừ đội ty phanh.

hongluyen

Tài xế O-H

Cái bệnh nay nó cung nan y đấy.bệnh này bác có thay cai sim nó bệnh nó vẩn như thế thôi,bệnh náy tôi củng làm rồ mất 2 ngày mới ra bệnh bạn cứ thay cả 2 pít tông đi là được chúc bạn thanh công nhé

Mizu817

Tài xế O-H

Đầu tiên bác lên xe ngồi đạp phanh, nếu đạp giữu mà phanh không có điểm dừng tụt từ từ thì bác hãy thay sim ở tổng phanh,còn nó có điểm dừng thì bác kiểm tra lại sim ở pistong 2 bánh xem có lắp nhầm không.

baotohalong62

Tài xế O-H

Bác kiểm tra pistong tông phanh có nhẹ không kiểm tra kỹ hai ống cao su .bác nới công tắc đèn phanh quay thử bánh có quay không nếu vẫn bó bác co ty bàn đạp phanh ,vẫn bó bác thay cúp ben tổng phanh..có trường hợp thay công tắc đèn phanh lắp sâu quá bị bó phanh em gặp rồi .chúc bác thành công.

mrdp

Tài xế O-H

Bác thử lới vú sả e lúc phanh bó xem có áp không nếu có áp là do phân tổng trên con không có áp là bệnh kẹt bít tông lở xin hoạc kẹt bạc dân hướng cum phanh tháo bảo dưỡng là ổn.

phamvu0792

Tài xế O-H

bác làm hết mà vẫn bó phanh hả bác!bác thay dùm e 2 ống cao su đi.ống cao su từ ống dầu xuống 2 pitong thắng đó bác.chúc bác thành công.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên