Lacetti Cdx bi ì

xtruonghp
Bình luận: 33Lượt xem: 8,469

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
Ðề: Lacetti Cdx bi ì

Máy có báo lỗi gì không bác?và hiện tượng máy chạy nữa.cái này có thể do góc đánh lửa sai: cái này do hộp điều khiển nên bác có thể kiểm tra sơ bộ các cảm biến cam,cơ và MAP. có thể do cổ hút bướm ga mở quá lớn dẫn đến hòa khí quá nghèo,hoặc do hệ thống nhiên liệu,cái này bác bỏ cái cổ hút ra và quan satscis họng ga khi đi ga lên nó mở bé lắm,em xem mấy xe rùi.có thể do xupap hút của máy nào có vấn đề,cái này cần đo áp suất buồng đốt.và cuối cùng bác bỏ cái ống thông hơi trên nắp dàn cò ra,bịt cái lỗ trên họng ga lại và nổ thử xem sao ah

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên

Máy có báo lỗi gì không bác?và hiện tượng máy chạy nữa.cái này có thể do góc đánh lửa sai: cái này do hộp điều khiển nên bác có thể kiểm tra sơ bộ các cảm biến cam,cơ và MAP. có thể do cổ hút bướm ga mở quá lớn dẫn đến hòa khí quá nghèo,hoặc do hệ thống nhiên liệu,cái này bác bỏ cái cổ hút ra và quan satscis họng ga khi đi ga lên nó mở bé lắm,em xem mấy xe rùi.có thể do xupap hút của máy nào có vấn đề,cái này cần đo áp suất buồng đốt.và cuối cùng bác bỏ cái ống thông hơi trên nắp dàn cò ra,bịt cái lỗ trên họng ga lại và nổ thử xem sao ah

bạn đưa thêm thông tin xem có mã lỗi gì không .Theo mình do lỗ mạch điều khiển bướm ga ,đồng thời kiểm tra ECM xem có bị nước vào không ,kết hợp kiểm tra xem ống xả bô bị tắc .Nếu bô xả bị tắc cũng sinh ra nổ tại miệng cổ hút .

xtruonghp

Tài xế O-H

Minh da thay ca ECM khac roi van vay. minh tuong tac bô bỏ ra ko hết. kiemr tra và đặt lại cam van không được. mình thay cả cổ hút lẫn bướm ga cùng cả mass vẫn vậy các cụ ah.
đau đầu với con này lắm
nổ lên không báo lỗi xe chạy ì lắm. và thay cả TCM khác được 1 thời gian là chết luôn TCM . mình thấy máy có vấn đề
máy chạy số 1 2 thì ok nhưng chay nhanh là ì lắm. mình đã chắc chắn là không phải do số đang quan tâm tới máy. chưa biết bẹnh gì. các bác có thể tư vấn thêm được không

lynhan

Tài xế O-H
Bác kiểm tra thử xem góc đánh lửa xem sao và tiếng kêu đó xem có đúng ở cổ hút hay không nếu ở cổ hút thì mình khẳng định xe này bị bỏ máy rùi bác ak
và dùng máy kiểm tra xem có lỗi gì ở động cơ không ak và cũng có thể ra xăng đểu cũng nên

Thưa nác nếu như bỏ máy thì nó đã báo đèn check rùi ak

doibangong

Tài xế O-H

Thưa nác nếu như bỏ máy thì nó đã báo đèn check rùi ak

Nếu ko nhầm thì con này nếu bỏ máy thì cũng ko báo lỗi thì phải!

Hôm trước cũng gặp trường hợp như thế này! kiểm tra bobin,đường nhiên liệu & thay bugi mới,kiểm tra cam....mất cả buổi!

Cuối cùng thì ra bugi máy 1 bị lỗi SX...nó bị nứt bên trong...khi vặn ra thì nó gãy luôn!

Hài thật!:101:

lynhan

Tài xế O-H
Nếu ko nhầm thì con này nếu bỏ máy thì cũng ko báo lỗi thì phải!

Hôm trước cũng gặp trường hợp như thế này! kiểm tra bobin,đường nhiên liệu & thay bugi mới,kiểm tra cam....mất cả buổi!

Cuối cùng thì ra bugi máy 1 bị lỗi SX...nó bị nứt bên trong...khi vặn ra thì nó gãy luôn!

Hài thật!:101:
cụ nói thế e cũng k biết nói j hơn nữa nhưng mà con này thì e cũng làm khá nhiều rồi chỉ cần 1 mấy nào mà bỏ lửa thôi là e nó đã báo check lên rồi

tranquynhnd

Tài xế O-H

Con này em nghi hỏng van thông hơi nắp máy cụ nổ máy mở nắp đổ dầu lấy tay bịt vào nếu thấy tay bị hút vào mạnh thì cụ phải thay nắp máy lacety hay bị hỏng cái này lắm chúc cụ thành công

hongluyen

Tài xế O-H

Bạn xem kỹ lại xem bị ì là do máy hay là do số tự động .khi nổ máy đứng 1 chổ mà vẩn ga lên bình thường khi đi mơi bị ì thi bạn thử kiểm tra lại stđ xem thế nào dòng này cũng hay bị lắm

xtruonghp

Tài xế O-H

Buzi minh da thay moi minh thay ca buli cam, bom dau may va 2 con cam bien thong hoi rui ma tieng keu chi giam duoc chut it. hoi truoc bao loi giau nhien lieu vi dap het ga chi chay duoc 30km nen no bao the. bay gio thi lam lai may chay duoc 80km/h voi dieu kien chay ga phai deu va len tu tu neu thoc ga thi khong nhay so. minh thay neu dap thoc ga ma dang di 40km/h thi luc do so dang o so 4 nhay vot ve so 1 rat la. cac cu cho them y kien nhe
:77::77:

dinhthot222

mrdinh2202

Buzi minh da thay moi minh thay ca buli cam, bom dau may va 2 con cam bien thong hoi rui ma tieng keu chi giam duoc chut it. hoi truoc bao loi giau nhien lieu vi dap het ga chi chay duoc 30km nen no bao the. bay gio thi lam lai may chay duoc 80km/h voi dieu kien chay ga phai deu va len tu tu neu thoc ga thi khong nhay so. minh thay neu dap thoc ga ma dang di 40km/h thi luc do so dang o so 4 nhay vot ve so 1 rat la. cac cu cho them y kien nhe
:77::77:

máy của anh kêu to thì đổ lỗi đặt cảm sai,nếu nổ lên mà ban đầu tiếng gõ kêu to sau êm ái thì đã đặt cảm thành công,còn việc bác nói số tự nhảy từ số 4 về 1 thì do con này có hệ thống điều khiển hộp số khi lỗi nó tự nhảy về số đúng với tốc độ hiện tại. chúc thành công

namdinhautocar

Tài xế O-H

Nếu máy bác bị kêu như thế thì em có đồng quan điểm với bác dinhthot222,con này rất khó chỉnh cảm,phải dùng dưỡng chuyên dùng hoắc chỉnh theo kinh nghiệm,trên diễn đàn có đề tài này rồi đó

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên