lacetti cdx bị lỗi kiểm xoát sự bốc hơi của nhiên liệu p0446 xin các cụ giúp đỡ ạ

V
Bình luận: 10Lượt xem: 4,039

vantrung178

Tài xế O-H
tình hình là em gặp một em lacetti cdx bị lỗi P0446 Evaporative Emission Control System Vent Control Circuit
Malfunction
P0446 lỗi mạch xả gió hệ thống kiểm xoát sự bốc hơi của nhiên liệu
em đã kiểm tra con van xả gió ở bầu thu hơi xăng nằm cạnh bình xăng vẫn sống cho em hỏi những nguyên nhân gây ra lỗi có cụ nào sử lý được lỗi này chưa ạ giúp em với cụ nào có tài liệu về hệ thống này cho em xin một bản được không ạ em xin chân thành cảm ơn ạ

pvhung90

Tài xế O-H
Hic... dòng lacetti cdx hay bị lỗi này lắm. nó báo bộ thông hơi bình xăng ấy mà. Lỗi này thường chịu không khắc phục được đâu. kể cả thay bộ mới về reset cũng không hết lỗi. 1 số chỗ họ vẫn cắt bộ thông hơi bình xăng, vệ sinh bên trong rồi lại hàn lại. dòng lacetti cdx này chấp nhận sống chung với lũ thôi!

vuphong2424

Bằng lái Hạng B1
e ko biết lỗi này chổ khác như thế nào chứ chổ e làm 1 phát ăn ngay chạy 1 năm chưa thấy phản hồi . bác tháo cái bầu than ra ngoài gõ cho nó long than hoạt tính ra , (vì lúc này than lâu ngày bị nở ra và dính chặt lại với nhau ) sau khi gõ long ra minh lấy súng xì xì cho nó ra ngoài khoảng 1/3 hoặc 1/4 lượng than ở trong đó ra ngoài là được . cách này mình làm 10xe đươc 10 còn 100 thì chưa thử:):):) lưu ý là phải gõ cho đến lúc nào long thi xì nó mới ra nhé . chúc bác thành công

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
e ko biết lỗi này chổ khác như thế nào chứ chổ e làm 1 phát ăn ngay chạy 1 năm chưa thấy phản hồi . bác tháo cái bầu than ra ngoài gõ cho nó long than hoạt tính ra , (vì lúc này than lâu ngày bị nở ra và dính chặt lại với nhau ) sau khi gõ long ra minh lấy súng xì xì cho nó ra ngoài khoảng 1/3 hoặc 1/4 lượng than ở trong đó ra ngoài là được . cách này mình làm 10xe đươc 10 còn 100 thì chưa thử:):):) lưu ý là phải gõ cho đến lúc nào long thi xì nó mới ra nhé . chúc bác thành công
Cảm ơn bác vì kinh nghiệm mới.em cũng gặp vài lần lỗi này nhưng chưa áp dụng cách này lền nào. mong rằng sau này nó sẽ có tác dụng.
còn với lỗi này của bác chủ thớt cần kiểm tra toàn bộ hệ thống áp suất hơi xăng,các ống dẫn và cả nắp bình xăng nữa.nên tư vấn với khách chỉ chawyj 1 loại xăng thôi nhé. bác thử áp dụng cách của bác vuphong rồi cho anh em xin kết quả nhé

Shinshinogi

Tài xế O-H
em cũng gặp bệnh này rồi lần đầu đổ A95 chạy hơn 1 năm mới bị lại sau đục thủng bình than hoạt tính đổ hết than đi rồi hàn lại đên jo 2 năm rồi vẫn ok

trainghe87@

Tài xế O-H
e nghi bác vp2424 noi đúng.lần trước e cung gặp con matit.làm đi làm lại mấy lần cung không được tức quá lấy hơi thử xem có hỏ dâu không thổi hơi vào thấy bụi bay ra mui mịt lắp vào xóa lỗi thế là không thấy khác quay trở lại vì lỗi đó nữa

tranat

Tài xế O-H
cảm ơn các bác cũng đã có kinh nghiem quý truyền đạt cho anh em di sau . em cung có con laceti cdx bị như vậy nhưng chưa có hướng sử lý . giờ được các bác tư vân em thấy thông ra nhiều . cảm ơn các bác

tranat

Tài xế O-H
các bác ah , con xe của em đã đục bình than , bbỏ hết than đi . xoá lỗi chạy một lát lại báo lỗi thông hơi binh xăng . khi nổ máy lên em sờ vào 2 con van thông hơi thì thấy nó đóng mở liên tục . các bác gặp vụ này tư vấn cho em với

vuphong2424

Bằng lái Hạng B1
các bác ah , con xe của em đã đục bình than , bbỏ hết than đi . xoá lỗi chạy một lát lại báo lỗi thông hơi binh xăng . khi nổ máy lên em sờ vào 2 con van thông hơi thì thấy nó đóng mở liên tục . các bác gặp vụ này tư vấn cho em với

cái này bác phải tạo chủ đề mới thì a e mới tư vấn được chứ , cái này bác phải đưa cho e mã lỗi chính xác thì mới biết được nhé , tại vì báo lỗi rò rĩ là khác nhé , mà bị tắc đường ống dẫn hơi là khác nhé , trường hợp bỏ than là do bị tắc nó sẽ báo áp suất quá cao , bị rò rỉ nó sẽ báo hở . trường hợp của bác e nghĩ là bị hở , thường thì bị hở nó báo lỗi rất nhanh bác tạo chủ đề mới đi cho a e chia sẽ mình sẽ hướng dẫn cụ thể cho bác làm xe này

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên