Đang tải...

Gm/Daewoo/Chevrolet Lacetti cdx mất công tơ mét không chuyển được số xin các cao nhân giúp đỡ ạ

Thảo luận trong 'Thảo luận kỹ thuật sửa chữa' bắt đầu bởi vantrung178, 15/6/13.

Thành viên đang xem bài viết (Users: 0, Guests: 0)

1. vantrung178

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    498
    Mã lực:
    316
    Xăng dự trữ:
    1,913 lít xăng
    Hôm nay em gặp em cdx xe bị mất công tơ mét không tự động chuyển số được tes lỗi thì báo lỗi hộp số tự động lỗi cảm biến tốc độ ra mã lỗi thì em không nhớ vì xóa một lúc đèn check lại nổi đọc lại báo lỗi hộp số tự động nhưng vào phần hộp số đọc lại không có lỗi chắc máy chẩn đoán có vấn đề.em đã vệ sinh giắc điện vào hộp số nhưng vẫn không được không biết có phải con này lấy tín hiệu tốc độ xe ở con cảm biến tốc độ đầu ra không ạ nên bị mất công tơ mét và không chuyển được số.đọc abs không có lỗi gì hình như con cảm biến tốc độ đầu ra này nó nằm trong hộp số phải không ạ cụ nào có hình ảnh vị trí và mạch điên con này xin chia sẻ ạ.xe thì không còn ở xưởng nũa ạ tối quá cũng không làm được lái xe đã đánh xe về quê chưa làm được pan này nên lập topic này xin các cụ di trước chỉ bảo để cho em sáng cái đầu với ạ.lân sau không những em hoặc có gặp lại pan này thì đã có cơ sở đỡ phải mò mẫm ạ
    thank

2. oto16ahn

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    623
    Mã lực:
    316
    Xăng dự trữ:
    425 lít xăng
    Em hôm trước khám con mazda 3 bị chập chờn công tơ mét liệu có phải ở cẢm biến hay ở cái gì hả các cụ .em check k thấy lỗi .mà con này nó đang chập chờn hộp vì rửa khoang máy .có mấy lỗi đaz xử lý h tự dưng thêm cái lôi mất công tơ mét các cụ ạ !

3. vantrung178

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    498
    Mã lực:
    316
    Xăng dự trữ:
    1,913 lít xăng
    Báo cáo các cụ xe hôm nay lai quoay lại xưởng em đã tháo đáy cácte ra vệ sinh tất cả giắc điện bên trong lắp lại thì lại được các cụ ợ nhưng không biết được bao lâu hihi...

4. vanthaocdl1

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    35
    Mã lực:
    51
    Xăng dự trữ:
    200 lít xăng
    Thông tin rất hữu ích. cảm ơn bác chủ thớt

5. Phulongauto

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    2
    Mã lực:
    21
    Xăng dự trữ:
    353 lít xăng
    Cụ kiểm tra kỹ cho em hộp body nằm ở bên cạnh khoang để chân bên phụ nhé, em nghi em nó bị ốm đấy.

6. long_ren88

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    15
    Mã lực:
    36
    Xăng dự trữ:
    271 lít xăng
    Dòng này rất hay bị lỗi hộ số đấy bác ạ. 10 con thì đến 5 6 con bị lỗi. bác nên hạ hộ số xuống kiểm tra lại đi

7. phuthinh225

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    1
    Mã lực:
    21
    Xăng dự trữ:
    23 lít xăng
    Cho e tam ti nhaa . Cai pan nay e lam nhieu lam roi may bac oi , cai thang laceti cdx nay 10 chiec thi het 7 , 8 con bi pan nay roi . No bi hu cai mach dau nam trong hop so do bac oiii . co chiec ve sinh giac dien het , co chiec thi phai thay mach dau moi het . e canh bao may bac phai suy nghi ki truoc khi nhan xe nay nhaaa , vi cai mach dau cua no hay hu lam doo . Chay chua het bao hanh la hu nua do . e bi may xe roi do . nen sau nay co gap xe pan nhu the nay tot hon het la keu chu xe di mua ve minh gan vao an cong thoi , chu nhan mua la chet do .

8. thuyngan081

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    0
    Mã lực:
    1
    Xăng dự trữ:
    348 lít xăng
    Bac noi dung do , cai nay la do loi cua hang gm do . nhieu xe bi nhu the nay lam:dl

9. namphong1969

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    5
    Mã lực:
    6
    Xăng dự trữ:
    167 lít xăng
    Bac phuthinh225 noi cai nay hop li do . dong xe nay tuy no dep that nhung hop ho no thi doc lam . heeee

10. vantrung178

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    498
    Mã lực:
    316
    Xăng dự trữ:
    1,913 lít xăng
    Mai cho lái xe lấy xe chạy thử con này nó bị chập chờn lúc đc lúc không cụ ạ lái xe chạy thử có gì các cụ giúp đỡ em vụ này với ạ em trình độ còn non kém lắm ạ hộp số tự động chỗ em không chuyên nên ít làm.
    cám ơn các cụ lắm ạ:77::77:

11. Shinshinogi

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    93
    Mã lực:
    51
    Xăng dự trữ:
    1,226 lít xăng
    Cụ kiểm tra kỹ phần dây điện của cảm biến đầu ra hộp số nhé! khả năng dây điện bị đứt rồi nên báo lỗi vậy chư cảm biên ít khi chết nắm ah!

12. vantrung178

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    498
    Mã lực:
    316
    Xăng dự trữ:
    1,913 lít xăng
    Báo cáo các cụ xe hôm nay lai quoay lại xưởng làm em đã tháo mạch dầu ra đi hỏi mua trong hãng thi người ta báo hơn 10 củ ạ hỏi mấy chỗ đều bảo về thay thì pải cài đặt lại mà em không hiểu là phải cài cái gì ạ nên chưa dám thay xin các cụ tư vấn giúp em vụ này với ạ em xi đa tạ ạ:77: :77: :77:

13. vantrung178

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    498
    Mã lực:
    316
    Xăng dự trữ:
    1,913 lít xăng
    Hôm nay em đac thay cả cụm van xe chuyển số có vẻ không đc em lắm ạ hiên đang cho xe chạy thủ cam on các bác đã tư vấn ạ