Lacetti đời 2010 hiện tượng cổ hút hút rất nhiều dầu vào xi lanh

D
Bình luận: 5Lượt xem: 1,173

donghoa

Tài xế O-H
chào các bác. mình có một câu hỏi muốn nhờ các bác giúp. mình sửa còn xe lacetti đời 2010 thấy hiện tượng cổ hút hút rất nhiều dầu vào xi lanh nên máy nổ có hiện tượng khói xanh . xin hỏi các bác có phải hiện tượng hư hỏng của van một chiều trên nắp gian có không? bác nào biết xin chỉ giúp em xi cảm ơn nhiều.

truongbg01

Tài xế O-H
may khói nhưng tieng no thì thế nào co ji bat thuong khong .bác phải kiểm tra cụ thể mới biết được .tất nhiên là van 1 chiều cũng có khả năng hỏng tháo van ra kiểm tra là biết ngay thui mà

congnongAT

Tài xế O-H
Cụ kiểm tra lại cái nắp giàn cò xem, theo em xe của bác bị hỏng van một chiều trên nắp giàn cò rùi. Lacetti hay bị lỗi van này nên dầu mới bị hút vào cổ hút bác thay nắp gian cò mới đi

donghoa

Tài xế O-H
cụ kiểm tra áp suất từng máy một xem sao?con nè bị sục nhớt rồi chắc phải làm hơi thôi.
[MERGETIME="1415806068"][/MERGETIME]
may khói nhưng tieng no thì thế nào co ji bat thuong khong .bác phải kiểm tra cụ thể mới biết được .tất nhiên là van 1 chiều cũng có khả năng hỏng tháo van ra kiểm tra là biết ngay thui mà
vâng em cám ơn các cụ đã cho ý kiến . em kiểm tra van một chiều thấy nó bị hỏng nên em đã thay cả nắp giàn cò . bây giờ nổ máy thì hết bệnh rồi.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
chào các bác. mình có một câu hỏi muốn nhờ các bác giúp. mình sửa còn xe lacetti đời 2010 thấy hiện tượng cổ hút hút rất nhiều dầu vào xi lanh nên máy nổ có hiện tượng khói xanh . xin hỏi các bác có phải hiện tượng hư hỏng của van một chiều trên nắp gian có không? bác nào biết xin chỉ giúp em xi cảm ơn nhiều.
- Cái đó không phải là van 1 chiều bác ạ
- Khả năng cao là cái "van 1 chiều" đó bị hỏng rồi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên