Đang tải...

Gm/Daewoo/Chevrolet LACETTI EX 2005 chạy được 70500 cứ chậy 30 cây là bị dùng dùng đỗ lại 5 phút chạy lại bình thường

Thảo luận trong 'Thảo luận kỹ thuật sửa chữa' bắt đầu bởi phalaidat, 22/8/13.

Thành viên đang xem bài viết (Users: 0, Guests: 0)

1. phalaidat

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    1,335
    Mã lực:
    416
    Xăng dự trữ:
    7,424 lít xăng
    Thân chào các cụ Em mới gặp 1 em Lacetti ex 2005 cứ chạy 30 km mới bị dùng dùng Đã vào hãng thay lọc xăng ,đai cam thay van điều nhiệt ,xúc kim phun ,buzi ,côn không khỏi bệnh kiểm tra xăng nửa bây giờ là ngon lành các cụ chém giúp nhà em một tay ạ

Bài viết khác:

2. kia_service

Thợ quèn
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    10,095
    Mã lực:
    1,977
    Xăng dự trữ:
    6,537 lít xăng
    Ðề: LACETTI EX 2005 chạy được 70500 cứ chậy 30 cây là bị dùng dùng đỗ lại 5 phút chạy lại bình thư

Thay thử cảm biến oxy xem sao cụ.bình thường thì nó báo lỗi ,nhưng cũng có trường hợp nó không báo đâu.

Đã được đổ xăng bởi phalaidat.
  3. Engine 16

Thợ Phụ !
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    520
    Mã lực:
    316
    Xăng dự trữ:
    5,713 lít xăng
    Ðề: LACETTI EX 2005 chạy được 70500 cứ chậy 30 cây là bị dùng dùng đỗ lại 5 phút chạy lại bình thư

Cho em hỏi cụ 1 câu .buzi cụ tháo ra tình trạng thế nào .khả năng lớn cụ phán đoán nó lằm ở điện hay ở ở phần nào.vì không trực tiếp kiểm tra lên tư vẫn cũng ở phần nào thui.vì em nó bệnh này hơi khó chịu mất 30km nó mới có bệnh mà.quan trọng nhất cái màu buzi nó màu gì mới chém tiếp được cụ ạ.vớ vẩn lại tắc bô.tình trạng máy tốt hay thế nào .cụ mào data xem con cảm biến Map nó báo về là bao nhiêu nha .2005 có con có cảm biến oxy có con vẫn tồn hàng chưa có đâu 2006 là chắc chắn có .nếu có cụ kiểm tra lại em này điện áp báo về mà sai như cụ KIA nói cũng có khả năng rất cao.bệnh này nếu ai gặp chắc cũng thử thay bơm xăng đầu tiên.em chém vài câu ngu cụ thông cảm nha.

4. bungati2012

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    578
    Mã lực:
    516
    Xăng dự trữ:
    5,337 lít xăng

Em nhớ thằng ẽ này ko có cảm biến đo gió
    hoạc có vất ra ngoài vẫn chạy bình thương
    đúng như cụ engine ..nói nên kiểm tra bô và bơm xăng nếu như đa nói
    con này dùng bướm ga điện tử nhưng chân ga cơ ,nên hầu hết thưởng mắc cái bệnh rung rật và mất hay òa galangty

5. tuanlexus

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    37
    Mã lực:
    51
    Xăng dự trữ:
    745 lít xăng

Bác kiểm tra xem xăng bác đổ xem có đạt tiêu chuẩn k . E ngj là xăng bẩn qúa nên khj bơm xăng hút tới kim phun qua lọc .nhưng do xăng bẩn nên lọc sẽ k lọc được hết nên sẽ tiếp tục được đưa lên kim phun và lúc đó sẽ làm tắc đường dẫn nhjên liệu hồi và kim phun . Bác kiểm tra xem xăng như tkế nào nhé . Nêu bẩn qúa thì bác phải xúc lại bình .chứ bác mà để lâu thì sẽ chết bơm và kim phun đấy .bác ak.

6. tranat

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    485
    Mã lực:
    316
    Xăng dự trữ:
    1,699 lít xăng

Cụ mượn tạm cái moobin thay vào rùi chạy thử sem sao !

7. nguyendzzung

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    412
    Mã lực:
    166
    Xăng dự trữ:
    4,271 lít xăng

Cu dùng máy chuẩn đoán chưa
    phai dùng scan100 mới được dùng máy chuẩn của hãng mới được

8. oto16ahn

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    622
    Mã lực:
    316
    Xăng dự trữ:
    421 lít xăng
    Em check thử mấy cái phần mèm cùi đọc k hết lôi các cụ ạ.hqua em dùng Cục scan smater thì đọc 1 lỗi vậy mà dùng G scan nó mới hiện lỗi chính.

9. phalaidat

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    1,335
    Mã lực:
    416
    Xăng dự trữ:
    7,424 lít xăng

Cảm ơn tất cả mọi người. sáng nay em đã tìm ra bệnh của em nó rồi, đầu tiên em kích bánh xe kiểm tra không thấy gì bốn bánh đều trơn chu sau đó cho xe chạy mới phát hiện được ,nguyên nhân chính là do phanh phía trước bên trái bị bó lúc bị lúc không khi chạy một quãng đường 30 km thì hiện tượng dùng dùng mới sảy ra cam giác như đi vào đường không bằng phẳng khi bị tay lái hơi dung nhưng cứ đỗ lại là lại chạy bình thường lúc này cắt côn xe vẫn bị như vậy sau đó xuống kiểm tra bánh xe thì thấy nóng rát
    Tháo piston phanh thấy rất bẩn và han ,bảo dưỡng và thay piston mới giờ em nó đã khỏi bệnh.

10. kduc

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    1
    Mã lực:
    0
    Xăng dự trữ:
    341 lít xăng

Cụ xem lại bơm xăng, ống dẫn xăng nữa nhé.