lacetty bị bệnh nóng máy cứu giúp

ngocthanh27
Bình luận: 12Lượt xem: 3,047

baotohalong62

Tài xế O-H
bạn thông két mát xả hết gió.kiểm tra quạt chạy có đảm bảo tốc độ không.nếu cần bạn cho quạt chạy liên tục khi nổ máy .xem có bị sôi nước không .không bị sôi nước chứng tỏ sơ mi,mặt quy lát không bị nứt.bạn chỉ kiểm tra phần bơm ,quạt gió.nước lưu thông là ok.chúc bạn thành công

synguyenvn

Tài xế O-H
Còn hệ thống bôi trơn thì sao, đủ dầu k, có bị tắc đường lên nắp quy lát k. và cả đường xả nữa, xupap xả mở đúng k, có bị tắc bô k.

oto16ahn

Tài xế O-H
có đúng bị thổi k cụ ? hay bị air,dòng lacetti nhập xả e k đc là bị ùng ục nước nhưng k phải sôi ạ

nguyendzzung

Tài xế O-H
Tiếc rằng cụ không nói rõ Lacetti nào CDX ,Ex hay SE nên hơi khó nhưng có một điều ở đây cụ đi phay mặt phải hởi người ta phay ít hay nhiều mấy rem để còn biết đường đi đặt gioăng giấy bù vào nếu cụ nắp theo zoăng zin thì sau khi phay mặt thể tích buồng đốt bị giảm thì nóng cũng là một điều dễ hiểu

ngocthanh27

Tài xế O-H
Nó bị thổi rong nhưng e đã thay rong va phay mặt .phay ít thôi e đã thay van hằng nhiệt va quạt và két nước tốt xả hết khí trong dàn .đầu máy mới khe hở xupap va điểm nổ tốt con này la lacetty CDX

truongbg01

Tài xế O-H
Nó bị thổi rong nhưng e đã thay rong va phay mặt .phay ít thôi e đã thay van hằng nhiệt va quạt và két nước tốt xả hết khí trong dàn .đầu máy mới khe hở xupap va điểm nổ tốt con này la lacetty CDX
có khi bơm nước đã rụng hết càng rùi bác ơi .em góp ý vậy thui ,bác thử tháo bơm ra kiểm tra xem sao

giahung

Tài xế O-H
bác phay mặt máy dồi thì khi lăp roang bác phải chú ý là lắp roang dục nhé vì khi phay đi thì thể tíc buồng dốt bị ngăn laị nên nêú lắp roang xịn xẽ bị nóng máy..e cung găp dồi bác ak

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên