lacitti thêm bệnh đề 3-4 lần dài mới nổ được

T
Bình luận: 14Lượt xem: 1,626

trainghe87@

Tài xế O-H
thật khổ cho con xe ông bạn e,công tơ mét chưa giải quyết xong thì lại thêm bênh đề dai mới nổ được.hôm trước e đinh
kiêm tra ap suất xăng nhưng thằng làm cùng nó kiêm tra buzi thấy đen ma chân thi bi dầu ướt thế nên thay 4 con mới dây cao áp cung bi ướt dầu nên đang đặt thay nhưng e cung không chắc có được không nữa.theo các bác có chuẩn đoán gi nữa không

dungtt

Tài xế O-H
bác lấy đồng hồ bấm giờ xem từ lúc đề cho tới lúc nổ khoảng bao nhêu giây, chỉ phát đề thôi nhé, thử đi bác

balong_autotn

Tài xế O-H
cụ cho em hỏi thêm là xe bị bệnh này lâu chưa.gần đây có sc gì ko.khi đề nổ rồi thì máy có nổ ngon ko .khi nổ rồi tắt đi đề lại có bị dai nữa ko,có bị rung rật gì ko.nếu chỗ cụ có bộ đo as xăng thì cụ thử lắp vào kt as xăng khi nó đề dai xem.nếu ko có thì trước khi đề cụ lấy xịt chế xịt vào cổ hút rồi mới đề xem có nổ ngay ko.

phamphuong8886

Tài xế O-H
khi đề nổ được cụ nhìn ống sả xem có khói trắng không nếu nổ được rồi thì cho nổ một lúc. tháo budy ra sem co ướt không nếu ướt thì đại tu lại máy đi cụ nhé.

dungtt

Tài xế O-H
chủ thớt chắc đang bị con đó vật lộn rồi, mà sao ko thấy onl lại nhỉ, xem tình hình chiến trận cuba thế nào chứ nị

dungtt

Tài xế O-H
vậy là bác đã cưa đổ được em nó rồi ạ. nhiều bệnh tưởng khó nhưng hóa ra lại ko ngờ nó đơn giản đến nỗi mà không ai ngờ đến phải không bác

ngocanh_102

Tài xế O-H
Mình nghĩ nếu do lọc xăng thì có lý do là bị tắc, đề nhiều lần xăng mới lên nên khó nổ, chứ nếu do ắc quy thì khó hiểu quá ?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên