Lại bị BMW X6 nó vật các bác ạ.

Willtry
Bình luận: 10Lượt xem: 1,499

Willtry

Tài xế O-H
Em X6 trước vừa đi em này bổng nhiên xuất hiện với lỗi động cơ ạ, em đọc lỗi thì báo Mixture control: Fuel-air mixture too rich(e vào hãng test lỗi luôn) xe đi trong dãi từ 30 đên 80km hay giật khựt và có hiện tượng cướp ga, để garangti thì không thấy gì bất thường,tuy nhiên khi đạp ga từ 650 lên trên 1000 sau đó buông chân ga nó vẫn trở về 650 tuy nhiên sau đó nó lại tự vọt lên trên 1000 như đạp ga vậy.mong các cụ giúp em ca này với.

Willtry

Tài xế O-H
phỏng đoán là nó có vấn đề ,thường thì cái cảm biến chân ga đi chung với motor bướm ga .Bác kiểm tra 2 con này thử coi sao
Bác có biết cách coi dữ liệu động trên phần mềm ISTA không chỉ e với, muốn xem các giá trị của các cảm biến như MAF, A/F sensor mà ko biết xem chỗ nào cả

Willtry

Tài xế O-H
Tình hình là hôm nay e xem dữ liệu thì thấy giá trị cảm biến A/F lên đến 1.7 v tuy nhiên cảm biến ap suất trước họng ga thì giá trị không thay đổi dù có lên ga ở mức nào,e đang nghi con này có vấn đề,nhưng ko biết tại sao lại chỉ có lỗi hỗn hợp giàu mà ko có lỗi của cảm biến áp suất này.

phaocoi

Tài xế O-H
Tình hình là hôm nay e xem dữ liệu thì thấy giá trị cảm biến A/F lên đến 1.7 v tuy nhiên cảm biến ap suất trước họng ga thì giá trị không thay đổi dù có lên ga ở mức nào,e đang nghi con này có vấn đề,nhưng ko biết tại sao lại chỉ có lỗi hỗn hợp giàu mà ko có lỗi của cảm biến áp suất này.
Lỗi nó báo tỉ lệ hòa trộn không khí với nhiên liệu đang bị đậm, lên tôi nghi ngờ cảm biến oxy với vòi phun hơn, Nếu cảm biến oxy bình thường thì khả năng cao là vòi phun hơi đái !

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Giá trị A/F là 1,7 vôn có vẻ thấp bác ạ. Cảm biến áp suất trước họng ga cố định bao nhiêu?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Chủ đề bác đang quan tâm

Bên trên