làm lại động cơ komatsu đời-1

G
Bình luận: 24Lượt xem: 2,359

thokho

Tài xế O-H
dạ thưa các bác máy là pc128
bơm và kim gửi cân ở hn các bác ak...máy nổ bt ko khói khi di chuyển hoặc ra vào tay chang là bị khói các bác ak
hôm qua thợ đến chỉnh lại cả áp thủy lực nhưng chưa đc..họ nói là hộp đen đk thủy lực có vấn đề và mang đi rixet lại
ko biết là liệu có đc ko nữa..e vẫn cần sự tư vấn của các bác mong các bác nhiệt tình tư vấn giúp e
[MERGETIME="1435712678"][/MERGETIME]

bơm cao áp thợ chỉnh đủ các tầm mà ko hết khói bác ak..máy yếu khi đang làm bác ak thủy lực bị chậm thằng e nhà e lúc đầu cũng tính làm lại nguyên thủy lưc ko thôi nhưng thấy tiện nên kêu thợ thay luôn xéc măng bạc biên palee luôn
ai ngờ thay xong lại khó mãi ko hết cứ di chuyển hoặc ra vào tay chang là máy lại khói
nổ ko tải thì đọng cơ bt ko khói cụ ak
e xin cao kiến của cu...?
Theo ngu kiến của thợ vườn học lóm được,khi thay bạc mới,roda kỹ,vào tải ra khói đen,Lịm máy khi làm 1 hay 2 động tác,xem lại cốt máy,xem trước khi thay xéc măng máy có bị thiếu nước thiếu nhớt không,dẫn đến sa chê lốc,vặn cốt cụ à

giahung

Tài xế O-H
thưa các bác vậy là bó tay tất cả..thợ hn lên kt dồi mang bơm thủy lực và ngăn kéo đi làm lại và kết quả là đâu vẫn hoàn đấy đong cơ vẫn khói khi làm việc mà ko biết chính sác nguyên nhân từ đâu
e vẫn cần sự tư vấn từ các bác có kinh ngiệm tư vấn giúp e xem e nó có đỡ phần nào ko...?
e cảm ơn các bác đã tư vấn

bao7329

Tài xế O-H
thưa các bác vậy là bó tay tất cả..thợ hn lên kt dồi mang bơm thủy lực và ngăn kéo đi làm lại và kết quả là đâu vẫn hoàn đấy đong cơ vẫn khói khi làm việc mà ko biết chính sác nguyên nhân từ đâu
e vẫn cần sự tư vấn từ các bác có kinh ngiệm tư vấn giúp e xem e nó có đỡ phần nào ko...?
e cảm ơn các bác đã tư vấn
Bệnh này cụ phải kiếm dc thợ phải biết cả điện thủy lực và động cơ mới trị dc..

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên