Làm lại máy HuynDai Poster II

A
Bình luận: 15Lượt xem: 1,928

anhchangbibibi

Tài xế O-H
Kính chào các cụ , xưởng em nhận làm lại máy huyndai poster II , do lần đầu làm máy em này , nên khi tháo bơm cao áp ra tưởng nó có chốt lavet như xe khác , nên không làm dấu bơm , khi tháo ra thì nó không xài chốt lavet mà xài đầu côn , giờ bơm cao áp bị xoay không đúng như cũ nữa , xin các cụ tư vấn giúp về dấu bơm ạ.

luyen_hybrid

Tài xế O-H
khi lắp cụ chỉ cần đúng dấu trục cơ, bơm, và cam là được, cái trục của bơm cao áp không cần chốt cavet cụ cứ siết chặt vào thôi.

tringuyen

Tài xế O-H
đúng là cân ko cần dấu nhưng muốn có dấu thì cũng có nha cụ, nó cấu 1 dấu ngoài miếng nhôm lốc bắt cam đó trùng dấu trên răng là ok, hình như trên xích cũng có mắc màu khác nhau khi lắp vào ngay dấu trên các bánh xích cho ok, cam cân bằng nữa

subinnamkha

Tài xế O-H
View attachment 29068 Kính chào các cụ , xưởng em nhận làm lại máy huyndai poster II , do lần đầu làm máy em này , nên khi tháo bơm cao áp ra tưởng nó có chốt lavet như xe khác , nên không làm dấu bơm , khi tháo ra thì nó không xài chốt lavet mà xài đầu côn , giờ bơm cao áp bị xoay không đúng như cũ nữa , xin các cụ tư vấn giúp về dấu bơm ạ.
View attachment 29067
Lắp sao cũng được bác ạ, không có dấu đâu Bác ạ.

truongbg01

Tài xế O-H
đúng là cân ko cần dấu nhưng muốn có dấu thì cũng có nha cụ, nó cấu 1 dấu ngoài miếng nhôm lốc bắt cam đó trùng dấu trên răng là ok, hình như trên xích cũng có mắc màu khác nhau khi lắp vào ngay dấu trên các bánh xích cho ok, cam cân bằng nữa
bác không hiểu vấn đề ah .người ta đang hỏi 1 đằng thì bác lại trả lời 1 lẻo

tranat

Tài xế O-H
Bơm Ko cần dâu nhưng bánh răng bơm thì có cần. Khi lắp cụ đxiêt chặt bánh răng bơm lai rui quay cho đúng dấu , sau đặt cam cho rễ thui

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên