Lắp chống trộm cho xe máy

giotlesau

Tài xế O-H
Các bác cho em hỏi là lắp chống trộm dương sau khóa là thế nào hả các bác? :)

Bác chuẩn bị: 1 :công tắc điện đóng mở để bật tắt hệ thống bằng tay ( hoặc bộ điều khiển điện từ xa công tắc đóng mở)
2:rơ le từ 4 chân( role luôn đóng)
3: còi báo động riêng hoặc lấy còi xe làm còi báo động luôn
Nguyên lý: Khi trộm bật công tắc chìa khóa thì còi báo động kêu và ngắt mát IC và hệ thống đánh lửa không hoạt động, máy không nổ
Sơ đồ:

so do chong trom.jpg

lethuyen13

Tài xế O-H
Bác chuẩn bị: 1 :công tắc điện đóng mở để bật tắt hệ thống bằng tay ( hoặc bộ điều khiển điện từ xa công tắc đóng mở)
Nguyên lý: Khi trộm bật công tắc chìa khóa thì còi báo động kêu và ngắt mát IC và hệ thống đánh lửa không hoạt động, máy không nổ
Sơ đồ:

View attachment 4490
mass IC này làm sao để nhận biết được trên xe là sợi nào bác nhỉ? xe sirius thì màu gì và ở vị trí nào hả bác???

Duythai

Tài xế O-H
Sơ đồ:

View attachment 4490
thừa rơ le 4 chân

mk4you

Tài xế O-H
bác bỏ cục IC ra rồi bác lấy thêm 2 đoạn dây nhé và 1 cái công tắc .bác dùng 2 sợi dây đấu vào 2 chân của công tắc. 1 dây bác nối vào thân xe .còn dây kia bác nối vào chân 6 IC tức dây mau đen nha.bác cứ làm đi nha chúc bác thành công .ak mà bác thiết kế cái công tắc kĩ vào nha

PT_Denso

Tài xế O-H
có bộ chống trộm từ trường gắn vào dây đeo chìa khoá đấy cụ ạ, rổ rá khoảng 500K j đó (hàng made in VN, khá tốt)

thichthaoraxem

Học, Học nữa,...Học mãi
có 1 loại chống trộm mà sử dụng báo động bằng còi khi có tác động đến xe( dắt xe, làm nghiêng xe...) bộ này tích hợp cả chức năng đề nổ máy từ xa nữa..giá 290k

thichthaoraxem

Học, Học nữa,...Học mãi
Chợ trời ở Hà Nội đó bạn. Nó có giắc cắm cho xe Hon Da hoặc Yamaha cũng dễ thao tác. Nhưng mình đấu theo cách của mình dùng thêm rơle cho đảm bảo.

elitehieu

Tài xế O-H
Sơ đồ:

View attachment 4490
kiểu này là kiểu chống trộm dùng công tắc bí mật phải ko bác? tự làm thì nên mua rơle và công tắc như thế nào bác nhỉ?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên