Lắp sạc attila cho wave s 110.

htcbmw
Bình luận: 22Lượt xem: 18,657

thanha2

Tài xế O-H

Trước tiên bác mua cục sạc ati về đã, bác xả nhớt rồi tháo cái mâm lửa ra, tiếp theo bác xả dây đồng và dây xanh lá ra khỏi mối hàn rồi nối chúng lại với nhau đừng cho chúng nó chạm vô mâm lửa nhé, xong bước này bác lắp mâm lửa lại. Tiếp theo bác tháo giắc sạc rin ra đấu như sau: đỏ sạc ati vô đỏ giắc sạc zin, hồng sạc ati vô dây trắng, dây đen sạc ati nối thêm một đoạn lấy (+) sau ổ khóa, dây xanh sạc ati nối vô sườn lấy mass; dây vàng sạc ati nối với dây xanh từ mâm lửa lên (đưng lấy dây xanh chỗ jắc sạc zin nhé), mình mới làm đc 1 tuần lên ga đo đc 14,1V

aspvn72

Tài xế O-H

Trước tiên bác mua cục sạc ati về đã, bác xả nhớt rồi tháo cái mâm lửa ra, tiếp theo bác xả dây đồng và dây xanh lá ra khỏi mối hàn rồi nối chúng lại với nhau đừng cho chúng nó chạm vô mâm lửa nhé, xong bước này bác lắp mâm lửa lại. Tiếp theo bác tháo giắc sạc rin ra đấu như sau: đỏ sạc ati vô đỏ giắc sạc zin, hồng sạc ati vô dây trắng, dây đen sạc ati nối thêm một đoạn lấy (+) sau ổ khóa, dây xanh sạc ati nối vô sườn lấy mass; dây vàng sạc ati nối với dây xanh từ mâm lửa lên (đưng lấy dây xanh chỗ jắc sạc zin nhé), mình mới làm đc 1 tuần lên ga đo đc 14,1V
Rất cụ thể và chính xác! Mình mún đấu sạc ex150 cho em nó thì làm như thế lào hả bác! Mình chưa độ sạc yamaha lên honda bao giờ.

thanha2

Tài xế O-H
Rất cụ thể và chính xác! Mình mún đấu sạc ex150 cho em nó thì làm như thế lào hả bác! Mình chưa độ sạc yamaha lên honda bao giờ.

Cái nớ e cũng chịu bác ak, e mới lôi con xe e ra làm chuột bạch mất 3 lần tháo ra ráp vô và đc sự hỗ trợ của bác Tuấn bên dđ biker việt nam giúp e mới làm đc đó

Truonghuyen

Tài xế O-H
trời. làm sao mà dùng sạc ex 150 cho wavé110 đc. sac của ex là 3 pha. bộ phát của wave là 1 pha. . nói lôm la là các bác cứ thấy quận phát lên có 3 dây màu vàng là phát 3 pha. thì phải dùng sạc 3 pha. 3 dây màu vàng luôn.
Mình thấy bên bkvn Long osram lên sạc ex cho mọi loại xe thay cho sạc atila mà bạn nhưng sạc ex đó mình thấy có 4 dây thôi

sonnyngok

Tài xế O-H
xe honda. giắc sạc bạn đổi vị trí chân là gắn vô thôi.
hon đa vị trí chân từ trái sang phải là
đỏ. - vang.
trắng. - xanh
giờ nắp sac yamaha thì đổi
xanh. - trắng
vàng. - đỏ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên