LESUX RX450h cần giúp đở

H
Bình luận: 12Lượt xem: 1,135

hoanglamlklk

Tài xế O-H
tình hình là e nó báo lổi thế này. mong các bác chỉ giáo. xe động cơ hybird.

autocar

Tài xế O-H
bị rò rỉ hơi xăng bạn ạ . bạn kiểm tra lại các đường hơi từ thùng xăng lên , kiểm tra nắp đổ xăng , và cuối cùng kiểm tra lại bầu than haotj tính của nó xem thử có bị thủng hay biến dạng gì k

hoanglamlklk

Tài xế O-H
bác cho e hỏi ngu tí, kiểm tra rò rỉ hơi xăng ntn? e đả kiểm tra đường ống ko thấy gì.
vì hơi xăng mình củng khó nhìn thấy được.
kiểm tra nắp bình xăng ron củng còn tốt.
vs hôm bửa nó bị bể cái bầu bên trong nhìn giống lọc gió, e nối tắt 2 đường ống lại. có ảnh hưởng j ko. bầu mua chát quá nên ko mua

autocar

Tài xế O-H
rò rỉ ở đây thì chỉ xem băng mắt thường thôi chứ m cũng chưa bit tool nào để kiểm tra . theo bác nói thì khả năng bị cái bầu đó rồi . vì nó qua đó để khử bớt hơi xăng bác đấu tắt thì e nghĩ có vấn đề đó

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
bác cho e hỏi ngu tí, kiểm tra rò rỉ hơi xăng ntn? e đả kiểm tra đường ống ko thấy gì.
vì hơi xăng mình củng khó nhìn thấy được.
kiểm tra nắp bình xăng ron củng còn tốt.
vs hôm bửa nó bị bể cái bầu bên trong nhìn giống lọc gió, e nối tắt 2 đường ống lại. có ảnh hưởng j ko. bầu mua chát quá nên ko mua
Bầu đó nằm ở đâu?

Cai banh xe

Với xe RX450h, bầu chứa than nằm riêng và không có giắc điện nào cả, phần có giắc điện là 1 cụm khác (chứa bơm, cảm biến và các van) nối với nhau bằng ống cao su. Nếu chắc chắn chỉ hỏng trên phần điện thì có mã phụ tùng riêng cho nó, bác chủ thay riêng được để giảm chi phí

Cai banh xe

oh, ra là nó nằm riêng nhưng có ống nối thông.
Em cũng chưa thấy thực tế , chỉ tra tài liệu trên mạng thôi. Có khi nào tài liệu alldata sai không bác? hay là xe này nhập về Việt Nam thì có kiểu tách rời như thế này ạ?
Tôi cũng chưa xem đến Alldata nên không dám luận. Chỉ biết thực tế tôi thay nhiều lần với xe này xuất Mỹ

hoanglamlklk

Tài xế O-H
đúng rồi bác. y chang như vậy. mà bể cái bầu nhỏ bên trái. nó đi từ bầu đó đến đường thông hơi . gần chổ nắp bình xăng. minh nói thẳng từ ống vào bầu lớn. xe đi mấy ngày là báo check.
đag hỏi thăm giá cả thế nào.
mà mình nghỉ nối như vậy củng ko ảnh hưởng j.
bác cho ý kiến vs. xe khách lấy đi ko chụp hình được

Cai banh xe

đúng rồi bác. y chang như vậy. mà bể cái bầu nhỏ bên trái. nó đi từ bầu đó đến đường thông hơi . gần chổ nắp bình xăng. minh nói thẳng từ ống vào bầu lớn. xe đi mấy ngày là báo check.
đag hỏi thăm giá cả thế nào.
mà mình nghỉ nối như vậy củng ko ảnh hưởng j.
bác cho ý kiến vs. xe khách lấy đi ko chụp hình được
Không có hình trước và sau khi bác nối thì làm sao mà đánh giá việc bác làm là đúng hay sai

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên