lexus gs300 sáng sớm nổ có tiếng gõ

Ngoquyen
Bình luận: 7Lượt xem: 1,175

Ngoquyen

Tài xế O-H
chào các cụ. Hiện tại em đang làm con lexus gs300 cứ vào buổi sáng hoặc để lâu ( nguội máy). Khi đề có tiếng gõ trong động cơ chính xác phát ra từ đầu máy . Nhưng khi máy nổ lên khoảng vài giây thì hết. Đề lại thì êm.Nhưng để lâu lại kêu ngay.
Mong các cụ có kinh nghiệm chỉ giáo giúp em.Em xin chân thành cảm ơn....

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
chào các cụ. Hiện tại em đang làm con lexus gs300 cứ vào buổi sáng hoặc để lâu ( nguội máy). Khi đề có tiếng gõ trong động cơ chính xác phát ra từ đầu máy . Nhưng khi máy nổ lên khoảng vài giây thì hết. Đề lại thì êm.Nhưng để lâu lại kêu ngay.
Mong các cụ có kinh nghiệm chỉ giáo giúp em.Em xin chân thành cảm ơn....
Chắc là do tăng xích bị tụt dầu, bác ạ!

thienhoa_auto

Tài xế O-H
Con này thay dầu 0w30 nhé cụ . Cụ đổ dầu 50 nó gõ như tụng kinh luôn. Cụ thay lọc nhớt ( xịn ) với nhớt castrol 5w30 hoặc total quarzt 9000 là êm thôi. Đừng tháo lung tung vội.

thaiquangan.hp83

Tài xế O-H
do tụt dầu thôi.. khi kêu như vậy cụ ga lên một cái là êm ngay phải không.. tốt nhất cụ lên bổ máy ra kiểm tra lại nguyên nhân tại sao lại tụt dầu không để lâu chủ xe đi ko để ý mất áp là rễ bó máy lắm

DUNGBACAUTO

Tài xế O-H
Cụ mở nắp đổ dầu nhớt xem trong khoang trục cam có đóng cặn không.vì không tuân thủ chế độ thay dầu dẫn đến hiện tượng đóng cặn trong khoang nên khi khởi động phải mất một thời gian dầu mới bơm được lên trên giàn cò gây ra tiếng gõ cụ ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên