LEXUS LS460 NỔI CHỮ "PCS NOT AVAILABLE NOW" VÀ ĐÈN VÀNG PCS SÁNG

G
Bình luận: 38Lượt xem: 13,791

tienphampro

Tài xế O-H
Bác có thể kể câu chuyện này được không, bác?
dạ vâng.sáng nay e nó vào xưởng báo đèn check abs pcs check engine.e dùng máy VeDis đọc lỗi báo evap.e xóa đi thì ko hết cái đèn PCS.e cũng ko nhớ rõ PCS là gì nên nhờ a gg và tìm đến đc topic này,e cũng tháo mặt galang ra tìm cái con tạo sóng rada và vệ sinh lau chùi e nó sạch sẽ.vào bật khóa điện nên thì đèn PCS ko sáng nhấp nháy nữa.đèn PCS của e là đèn màu vàng chưa có dấu hiệu của máu nên e nghĩ là bệnh của e nó đã đc giải quyết

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
dạ vâng.sáng nay e nó vào xưởng báo đèn check abs pcs check engine.e dùng máy VeDis đọc lỗi báo evap.e xóa đi thì ko hết cái đèn PCS.e cũng ko nhớ rõ PCS là gì nên nhờ a gg và tìm đến đc topic này,e cũng tháo mặt galang ra tìm cái con tạo sóng rada và vệ sinh lau chùi e nó sạch sẽ.vào bật khóa điện nên thì đèn PCS ko sáng nhấp nháy nữa.đèn PCS của e là đèn màu vàng chưa có dấu hiệu của máu nên e nghĩ là bệnh của e nó đã đc giải quyết
Bác phải đi thử cơ bác ạ, nếu bị là nó lên ngay sau khi chạy 1 tý

baogia91nt

Tài xế O-H
C0372 Yaw Rate Sensor Abnormal Cảm biến tỷ lệ rung lắc bất thường

C1275 Abnormal Change in Input Voltage of Right Front Speed Sensor Thay đổi bất thường ở Điện áp đầu vào của Cảm biến tốc độ trước bên phải

Tương tự là C 1276,1277,1278

C1281 ABNORMAL OUT PUT IN MASTER CYLINDER PRESSURE SENSOR

EM ĐÃ THỬ XÓA VÀ RESET MÀ VẤN KG ĐƯỢC

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
C0372 Yaw Rate Sensor Abnormal Cảm biến tỷ lệ rung lắc bất thường

C1275 Abnormal Change in Input Voltage of Right Front Speed Sensor Thay đổi bất thường ở Điện áp đầu vào của Cảm biến tốc độ trước bên phải

Tương tự là C 1276,1277,1278

C1281 ABNORMAL OUT PUT IN MASTER CYLINDER PRESSURE SENSOR

EM ĐÃ THỬ XÓA VÀ RESET MÀ VẤN KG ĐƯỢC
- Xóa lỗi mà không hết, khả năng cao là lỗi mạch điện
- Reset cái gì, reset thế nào?
- Các lỗi C1275, C1276, C1277, C1278 báo khi chạy xe hay đứng yên cũng bị
- Lỗi C1281 là lỗi bên trong bộ van, tuy nhiên cũng phải xem kỹ lại khi mà bị nhiều lỗi 1 lúc. Lỗi này bị khi không đạp phanh hay có đạp phanh?

MATTER

Tài xế O-H
lỗi này một khi xuất hiện nếu xả e ko hết và rerseet lại ko được thì phải thay cả củ ABS rồi con này đắt tienf lắm

bomphunong_91

Tài xế O-H
CHIẾC LS 460 NỔI CHỮ "PCS NOT AVAILABLE NOW" VÀ ĐÈN VÀNG PCS SÁNG. TỨC LÀ BỊ LỖI CỦA HỆ THỐNG RADA. KHÔNG CÓ MÃ LỖI HIỆN RA. TRÊN DATA LIST: HIỆN DIRT LÀ DƠ BẨN ĐANG BẬT ON. NẾU RÚT GIẮC ĐIỆN THÌ OFF. THEO QUA TRÌNH THÌ PHẢI THAY.
BÁC NÀO ĐÃ XỬ LÝ CÁI NÀY MÀ KHÔNG CẦN THAY CHƯA Ạ. XIN CAO KIẾN CỦA CÁC BÁC
Nếu có đèn nào thuộc động cơ hay abs cùng sáng thì đây chỉ là mã lỗi báo theo. Bác xử lý lỗi bên hệ thống kia xong tắt máy nổ lại ok.
Còn nếu hệ thống có lỗi thì bác cũng phải cho cái mã lỗi.

bomphunong_91

Tài xế O-H
em đang bị dính vụ này?bác nào làm rầu có kinh nghiệm giúp em với ạ ?
c1345 linear solenoid valve offset learning undone.
Bác k cho thông tin gì ngoài cái mã lỗi thì tư vấn vào mắt. NGoài mã lỗi này còn mã lỗi gì xuất hiện k ạ. ở đây nó chỉ cái quá trình learn lại van chưa thành công thôi. CÓ điều kiện nào đó chưa đc thỏa mãn. trước đây nó hỏng cụm abs learn k đc em fai thay xong learn thì ok

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên