Lexus Sc430 không mở được mui

L
Bình luận: 9Lượt xem: 1,821

lynhan

Tài xế O-H
Thưa các cụ hôm nay xưởng e có e lexus sc430 đời 2004 vô e nó không mở được mui lên khi ấn công tắc mở thì công tắc có sáng đèn nhưng mui không mở đước mong các bác tư vấn cho e thên ạ e lấy máy ra đọc lỗi nhưng không biết đọc ở phần nào vào mục và vị trí hộp điều khiển mở mui e này nằm ở đâu ạ mong các bác tư vấn cho e ạ

vuphong2424

Bằng lái Hạng B1
Ðề: Lexus Sc430 không mở được mui

Xe SC430 thì bị mui hoài mà chủ yếu là bị công tắc con công tắc này giống như công tắc khóa cốp , muốn vào đọc lỗi phần này thì vào RETRACTABLE HARDTOP ( đây là trên xe BMW , còn xe toyota thì vào cái phần gì gì ....HARDTOP ý e ko nhớ rõ mai e đọc chuẩn cho :):):) ) con này bị mui thì ít phát ra mã lỗi vì đa số lỗi công tắc , nếu ra mã lỗi thì rất dễ làm còn ko mình vào data xem dữ liệu xem tín hiệu những con công tắc ý là làm được ngay

lynhan

Tài xế O-H
Xe SC430 thì bị mui hoài mà chủ yếu là bị công tắc con công tắc này giống như công tắc khóa cốp , muốn vào đọc lỗi phần này thì vào RETRACTABLE HARDTOP ( đây là trên xe BMW , còn xe toyota thì vào cái phần gì gì ....HARDTOP ý e ko nhớ rõ mai e đọc chuẩn cho :):):) ) con này bị mui thì ít phát ra mã lỗi vì đa số lỗi công tắc , nếu ra mã lỗi thì rất dễ làm còn ko mình vào data xem dữ liệu xem tín hiệu những con công tắc ý là làm được ngay

Bác cho e hỏi mấy cái công tắc đấy có phải nó nằm chỗ khớp hạ mui không ạ e cũng định tìm đến mấy e đấy nhưng thấy tháo ra khó quá bác xem hộ e xem vào đọc lỗi thì vào phần nào ạ e dùng techstream ạ mà con này hộp điều khiển mở mui nó nằm ở đâu hả cụ

vuphong2424

Bằng lái Hạng B1

Thì vào phần hardtop mà đọc chứ phần nào nữa , trên xe này nó có khoảng mười mấy con công tắc , còn về phần tháo ra thì cần phải nghiên cứu kĩ thì mới tháo chứ ko bị sai cam thì mệt . bác vào all data mà nghiên cứu trong này có đầy đủ cho bác cần tìm nhé

lynhan

Tài xế O-H

Thưa bác vuphong hôm nay e đã kiểm tra được e ý rồi nó k bị làm sao cả chỉ bị lỏng mỗi cái giắc cắm vào hộp chỗ bật chỉnh điều hoà thôi ạ lắp lại cái ok luôn h lên xuống ầm ầm mà bác cho e hỏi có phải hộp điều khiển mởi mui này có phải nằm chung với hộp điều khiển điều hoà k ạ

vuphong2424

Bằng lái Hạng B1

Thưa bác vuphong hôm nay e đã kiểm tra được e ý rồi nó k bị làm sao cả chỉ bị lỏng mỗi cái giắc cắm vào hộp chỗ bật chỉnh điều hoà thôi ạ lắp lại cái ok luôn h lên xuống ầm ầm mà bác cho e hỏi có phải hộp điều khiển mởi mui này có phải nằm chung với hộp điều khiển điều hoà k ạ

hộp con này ko chung gì với điều hòa hết , hộp đk mui được nằm ở đằng sau cốp , bác mở cốp sau lên sau đó tháo tấm nỉ ở giữa là thấy

thanhco1983

Tài xế O-H

Con này có 2 cách, cách thứ nhất là bác vào phần tiện ích trong máy chuẩn đoán, cách thứ 2 bác tìm cái nút reset ấy. Con nào cũng có, nhưng mà em không nhớ nó ở đâu. Cách ngon nhất là bác chụp hình con xe và chụp hình nút mở, chụp hình chìa khóa up lên cho anh em xem

lynhan

Tài xế O-H
Con này có 2 cách, cách thứ nhất là bác vào phần tiện ích trong máy chuẩn đoán, cách thứ 2 bác tìm cái nút reset ấy. Con nào cũng có, nhưng mà em không nhớ nó ở đâu. Cách ngon nhất là bác chụp hình con xe và chụp hình nút mở, chụp hình chìa khóa up lên cho anh em xem
Thưa bác là e này e đa làm xong đã có bài trên diễn đàn rồi vấn đề nữa là e này chẳng có cái nút reset nào ở Đâu cả bác ak còn về up hình lên thì e dùng dt nên k up lên dc ak

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên