|Lính mới KIA

xuno_oto
Bình luận: 1Lượt xem: 783

xuno_oto

Tài xế O-H
Kính thưa các bác thợ bác tài O-H, tình hình là em mới lấy 1 chiếc KIA K2700ii cũ dùng được >3 vạn km rồi ạ. Mặc dù có thâm liên lái xe tàu 4 năm nhưng trong dòng xe hàn em lại là lính mới. Hôm nay em cần nhờ các bác có kinh nghiệm tư vấn giúp em 1 số vấn đề để em chăm xe tốt hơn.
A: bảo dưỡng
1: xe em mua là xe cũ (nhưng chạy còn mượt hơn khối em xe con taxi) khi mua về em cần kiểm tra thay thế những bộ phận gì? (vd: lọc dầu, lọc nhớt....vv...)
2: em lên dùng nhớt gì để xe chạy vọt ( em toàn đóng cao tốc HN-HP)
3: dòng này có bệnh gì thuộc diện lỗi của nhà sx không ạ?
B: Sửa chữa
1: xe em khi bỏ vô lăng có xu hướng nhao lái về bên tài (lao nhẹ từ từ, không đến nỗi đớp lái)
em đang nghi mấy cái đệm cao su ở nhún trước bên tài tã rồi, các bác có kinh nghiệm chỉ để em mang ra thợ bảo người ta làm.
2: khi xe đề nổ để ga thì máy rung, nhưng ga nhẹ nên làm im, khi tắt máy cũng giật giật mấy phát
bệnh này có phải do chân máy nhão không ạ? (khi chạy im như xe con)
3: chân ga em thấy hơi nông, cắm số 5 chạy 60km/h muốn vọt vượt phải đè nặng chân mới vọt. (mới đầu em tưởng ga điện) cái này có chỉnh được không ạ? chứ chạy đường 5 mà không vọt nhanh thì còn lâu mới vượt được. Mà em mới bắn được lên 80km/h thôi, em thấy hơi chậm so với hyundai porter II
EM THÀNH KHẨN NHỜ CÁC BÁC GIÚP Ạ!

Trankhien

Tài xế O-H
phần điên e tư vấn thế này .xe bác chay 3 van thì lên đi bao dưỡng máy phát . không là hết than .
rất có thể đồng hồ tu lại lên bác lên đi bảo dưỡng luôn 4 bánh .
lên đại lý ae se tư vấn cho bác các cái cần làm

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên