Lò xo giảm chấn của Hyundai bị mòn và bể làm đôi

T
Bình luận: 6Lượt xem: 1,339

thanh_bin90

Tài xế O-H
Hnay e có sửa con huyndai 16 chỗ thì fai, nhưng có 1 pan lạ, e chưa tìm được nguyên nhân, nên post lên nhờ anh em jup
theo miêu tả của tài xế thì cứ 1 năm là fai thay mâm ép 1 lần, nhưng tuổi thọ mâm ép đâu có kém đến thế :(, khi e tháo xuống thì cái lò xo giảm chấn đã bị bể làm đôi trong khi cái mâm ép như mới vậy đó, chưa hề bị mòn tí nào nữa là đàng khác, rối cắt li hợp không hết nữa, không biết đây là pan gì các bác nhỉ, và cách khắc phục như thế nào, để mai đi làm e nói với khách, chứ 1 năm thay 1 cái thì hơi tốn tiền :(
Mong các bác trên diễn đàn giúp em, em mới vào nghề nên chưa biết nhiều

anhbinhpro

O-H Daklak
Hnay e có sửa con huyndai 16 chỗ thì fai, nhưng có 1 pan lạ, e chưa tìm được nguyên nhân, nên post lên nhờ anh em jup
theo miêu tả của tài xế thì cứ 1 năm là fai thay mâm ép 1 lần, nhưng tuổi thọ mâm ép đâu có kém đến thế :(, khi e tháo xuống thì cái lò xo giảm chấn đã bị bể làm đôi trong khi cái mâm ép như mới vậy đó, chưa hề bị mòn tí nào nữa là đàng khác, rối cắt li hợp không hết nữa, không biết đây là pan gì các bác nhỉ, và cách khắc phục như thế nào, để mai đi làm e nói với khách, chứ 1 năm thay 1 cái thì hơi tốn tiền :(
Mong các bác trên diễn đàn giúp em, em mới vào nghề nên chưa biết nhiều

Cụ tháo xuống thấy mâm ép như mới ,mà lò xo mâm ép gãy làm đôi ,pan này hơi khó nhỉ ,cái này cụ xem lại chất lượng mâm ép thế nào chứ pan này hơi lạ

hoangmeo123456

Tài xế O-H
Bác cho em xin ít cái hình đi ạ. Với lại bác hỏi lại anh tài xế xem chạy xe trong điều kiện nào vì em biết mấy bác chạy xe 12 chỗ và 16 chỗ nhất là xe chạy tuyến cố định là hay đua lắm, có bác đạp ga đến rớt tay biên luôn ( Ford transit) do tranh giành khách mà.

namtv

Tài xế O-H
Bác cho em xin ít cái hình đi ạ. Với lại bác hỏi lại anh tài xế xem chạy xe trong điều kiện nào vì em biết mấy bác chạy xe 12 chỗ và 16 chỗ nhất là xe chạy tuyến cố định là hay đua lắm, có bác đạp ga đến rớt tay biên luôn ( Ford transit) do tranh giành khách mà.
Cụ này là hay đi xe khách lắm này, biết hết trơn luôn..hehe

Engine 16

Thợ Phụ !
nguyên nhân em nghĩ do chuyển tăng số liên tục và đột ngột quá nhiều .giống như đang chạy đua đó .các lò xo hoạt động trong tình trạng này xẽ gẫy ngay bình thường lái xe thì sử giụng côn chỉ để sang số thui không rà côn nhả côn từ từ.chuyển số theo thứ tự .bác lên hỏi chủ xe đi trong cung đường thế nào và chạy ra sao nha . là bệnh truyền kiếp thì do tài xế là nhiều.

lu quoc duc

Tài xế O-H
vấn đề này do tài xế thôi bác ạh...lí do chính là vì tài xế rê côn quá nhiều..tầm li hợp không đủ hoặc thừa.chạy ép tải và khi đi trên những đoạn đường đèo dốc lầy lội...và khi thay côn mâm ép mới sau một thời gian hoạt động phải chỉnh lại ly hợp..nhắc nhở mấy bác tài chú ýh tầm côn để bác tư vấn,tránh tình trạng ra vào số mà xe giật nhìu lần như vậy=gây ra hiện tượng gãy lò xo giảm chấn hoặc vỡ côn...

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên