lốc bị gặp nước

oanhthoa
Bình luận: 7Lượt xem: 1,096

oanhthoa

Tài xế O-H
xưởng e có con rx 350 đời 2011 vào xưởng. lái xe bảo không mát. bảo điều hòa bị nước vào. vừa mới đi qua vũng nước. vào xưởng kiểm tra thì thấy lốc vẫn đóng. điều hòa mát lạnh. cắm đồng hồ thì cao áp là 13 kg. thấp áp là 2.0 kg. kiểm tra tiếp. té nước vào lốc. thì lốc không đóng nữa. quan sát hiện tượng thì thấy lốc giật giật zùi k đóng lốc nữa. e đã thay cuộn hít. buly, mặt hít mà vẫn k hết. các bác đã gặp trường hợp này thì giúp e với.

baolinh2012

Tài xế O-H
xưởng e có con rx 350 đời 2011 vào xưởng. lái xe bảo không mát. bảo điều hòa bị nước vào. vừa mới đi qua vũng nước. vào xưởng kiểm tra thì thấy lốc vẫn đóng. điều hòa mát lạnh. cắm đồng hồ thì cao áp là 13 kg. thấp áp là 2.0 kg. kiểm tra tiếp. té nước vào lốc. thì lốc không đóng nữa. quan sát hiện tượng thì thấy lốc giật giật zùi k đóng lốc nữa. e đã thay cuộn hít. buly, mặt hít mà vẫn k hết. các bác đã gặp trường hợp này thì giúp e với.
ban của cụ quả là khó gặp .nước thì ảnh hưởng gì tới lốc nhỉ.hay dây điện bị xước gặp nước thì xông ra mát

oanhthoa

Tài xế O-H
ban của cụ quả là khó gặp .nước thì ảnh hưởng gì tới lốc nhỉ.hay dây điện bị xước gặp nước thì xông ra mát
k phải e chém mà ca này e đang sử lý 2 ngày zùi. k được bác a! rắc điện của nó ở gần đuôi lốc. đây e té nước ở mặt hit mà.dây điện e cũng xem xét kỹ lại. quấn băng dính và cũng k té nước vào.

haiphuc

Tài xế O-H
Cụ xem lại cái van ở đuôi lốc đi.nó ko bị ở cuộn điện đầu lốc đâu cụ ạ....chúc mừng cụ đã thay oan cái cuộn điện....tớ hay gọi nó là van đít lốc.

namvuong47

Tài xế O-H
Cụ xem lại cái van ở đuôi lốc đi.nó ko bị ở cuộn điện đầu lốc đâu cụ ạ....chúc mừng cụ đã thay oan cái cuộn điện....tớ hay gọi nó là van đít lốc.
bác chỉ được cái chính xác. bác chủ đi lạc đường rồi nhưng nhớ đừng có la to nha. ông khách bắt bác ôm luôn đó

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
Nhà oánh phải nói là nhiều quận điên đầu lốc thật đấy; van đít lốc có hỏng ko oánh đèn ac nháy nháy hả nếu nháy đèn ac thì cắm máy vào xem lỗi gì đã khi ac nháy xem dòng điều khiển van lốc là bao nhiêu hay 000A nếu 000A thì ko có điện xuống van đâu mà đang bị khoá lốc. Van ko hỏng mà do ko có tín hiệu vòng tua lốc sẽ ngắt điện xuống quận hít và van đuôi để bảo vệ dây curoa ko bị. Đứt ah thánh họ
bác chỉ được cái chính xác. bác chủ đi lạc đường rồi nhưng nhớ đừng có la to nha. ông khách bắt bác ôm luôn đó

BMW325I_18

Tài xế O-H
cụ xem lại xem con cảm biến nhiệt độ ngoài trời hình như nó cũng ko cho đóng lốc đâu cụ ak. còn nước hất vào thì có liên quan j đến cuộn điện mặt hít đâu.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên